Guest viewing is limited

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em ở TPHCM . Ba em đi Huế chơi em có nhờ ba em mua dùm 1 vài con khoen ở huế đem vào nuôi chơi mà em ko biết khoen Huế là thuộc loại khoen xanh hay vàng . Em ở TPHCm nên khoen vàng ít người nuôi lắm mà em chỉ mún nuôi khoen xanh thôi nó líu hay hơn giọng chát chúa hơn . Khoen Huế kêu và líu có hay như khoen ở Hà Nội ko mấy anh . ai chơi khoen ở Huế trả lời dùm em với nhé. Cám ơn mấy anh :a01:

PS : Em là ngời Huế chính cóng và chim thì ba em chưa đem vô nên em chưa nhìn thấy nên ko biết đc là xanh hay vàng :D

Chỉnh sửa lần cuối:

kingrose

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lúc trước mới chơi khoen mình còn quan trọng xanh vàng chứ giờ nghiệm ra 1 điều duy nhất ....... chim hay là chơi con xanh có hay của con xanh con vàng có hay của con vàng . Còn đẹp thì xanh cũng đẹp vàng cũng xinh chủ yếu là nước nuôi là chính ... đừng có lăn tăn cứ nuôi cho dạn cho bắn chiu chiu là okey à ! Úp ảnh cho ae chim nghiệm nha !

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc trước mới chơi khoen mình còn quan trọng xanh vàng chứ giờ nghiệm ra 1 điều duy nhất ....... chim hay là chơi con xanh có hay của con xanh con vàng có hay của con vàng . Còn đẹp thì xanh cũng đẹp vàng cũng xinh chủ yếu là nước nuôi là chính ... đừng có lăn tăn cứ nuôi cho dạn cho bắn chiu chiu là okey à ! Úp ảnh cho ae chim nghiệm nha !
Người ta hỏi thì chả thấy nói đúng mục đích gì cả vậy ban?
Theo mình được biết thì khuyên Huế là khuyên xanh đấy bác chủ thớt ạ! Chúc bác có được 1 em khuyên ưng ý nha! Nhớ cho anh em xem hình của em khuyên mà đích thân " phụ thân" của bác mang về làm quà nhé hì hì

pham hoang son

Thành viên mới
SVC$
0
khuyên( khoen) ở huế đa số là khuyên vàng bạn à. nhưng vẫn có khuyên xanh. (ít). tại mình từng ra huế mấy lần để đánh chim nhưng toàn khuyên vàng không hà:a32:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom