nguyenductoan24121976

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi mới chơii chim nên không biết xin hỏi mấy người có kinh nghiệm đi trước một số kinh nghiệm sau,bây giờ tôi đang nuôi một con khuyên và một con khướu bạc má,xin hỏi anh em đi trước nuôi nhung giống chim nao cung nhau mà không ảnh hưởng đến tiếng hót của nhau?tôi xin cảm ơn trước(người mới nuôi nên rất cần sự chỉ bảo tận tinh)

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ko ảnh hưởng gì cả khuyên líu và khứu thì hót nếu để gần nhau quá mà cho hai tụi nó thấy nhau thì con khứu sẽ đá con kuyên làm cho khuyên nhát và ko líu nữa!Thân!:a04:

nguyenductoan24121976

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn bạn tôi muốn hỏi thêm là nuôi Chào Mào,chích choè ,cùng với khuyên và khướu có ảnh hưởng gì không?xin anh em chi giáo.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Bạn nuôi những chú chim cảnh hay chim hót thì không ảnh hưởng gì , chỉ cần để nó xa xa một tý là ok . Trừ khi bạn nuôi thêm mấy chú chim ăn thịt như cắt, diều hâu , ó , hay đại bàng thì mấy em kia sợ chết khiếp nên không hót thôi .....

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sax! em thấy như thê này nuôi Chào Mào vơi chích choè gần nhau trong thời kỳ đi chuyên thì giọng chích choè na ná thỉnh thoảng lai đá thêm tiếng chào mào :189: trong thời kì đi chuyện giọng hót của chim phụ thuộc lớn vào những gì chúng nghe thấy! nên bác đê xa chúng nó ra ko đến lúc khuyên lại líu như khướu thì chết:a04:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
sax! em thấy như thê này nuôi chào mào vơi chích choè gần nhau trong thời kỳ đi chuyên thì giọng chích choè na ná thỉnh thoảng lai đá thêm tiếng chào mào :189: trong thời kì đi chuyện giọng hót của chim phụ thuộc lớn vào những gì chúng nghe thấy! nên bác đê xa chúng nó ra ko đến lúc khuyên lại líu như khướu thì chết:a04:

Bạn này nói chí phải. Chim mùa thay lông là thời gian chúng có thể dễ bị lai giọng nhất, và cũng có thể học thêm giọng, chính vì vậy anh em cần chú ý đến vấn đề này.
Các Bạn hãy để ý, sau mùa thay lông chú chim của mình sẽ rất khác, bề ngoài đẹp hơn, to con hơn, giọng chắc hơn và hay hơn, nhưng nếu chăm không tốt thì mọi thứ sẽ ngược lại.

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bạn nuôi chim mà dùng để nghe chim hót thì nên nuôi mỗi loại chim cách xa nhau để tránh tình trạng loại chim này lại hót tiếng của loại chim khác nhé.nếu bạn nuôi chim làm kiểng thì vấn đề này cũng không quan trọng lắm:a12:

Son_QNam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chính xác thì khuyên có nguy cơ liếu tiếng choè than..choe than ít bị ảnh hưởng..Chào Mào nếu đã cứng giọng củng rất khó bị anh hưởng ...khứu thì coi chừng ..sẻ rất nhiều tiếng đó anh bạn ..nếu nuôi hót thì cứ để gần nhau ..hót lạng xà nghèo thế là vui nhà vui cửa cực kì ...còn nếu nuôi vì đam mê để cùng dợt cùng anh em trao đổi thì nên tach chúc ra ..
chuc anh bạn có sự lựa chọn của riêng mình .

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
vấn đề là e khuyên của bác là chim trời hay chim non nếu đã già rừng rùi thì yên tâm đi để gần khướu yểng hoạ mi chich choè... cũng k bị lại giọng đâu. Chim trời có rất nhiều loài nhưng chúng vẫn thường khoe tiếng hót vào mỗi bình minh đấy thôi. Có nhiều thời gian bác làm thành một dàn đồng ca hay lém đó

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu không có ý định thi đấu hót thì bạn cứ việc nuôi đủ loại chim hót theo sở thích của mình ( chỉ tội công chăm sóc ). Chim sẽ học và hót nhiều giọng ( hót loạn xạ ) nghe vui tai chứ có sao đâu.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom