Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiện nay phong trào nuôi chim sâu và rẻ quạt đã phát triển rất nhanh.nhưng mình thấy loài rẻ quạt cũng ăn sâu như chim sâu mà không thấy xếp vào họ chim nào hết.như vậy rất khó khăn cho anh em khi lên lever để tìm thông tin về chim rẻ quạt.vậy theo mình nghĩ có thể đưa nó vào cùng với các loại chim sâu có khi là tiện hơn.nay mình không biết phải tmf và post bài vào mục nào lên đành phải gửi vào mục này.vậy mọi người thích loài rẻ quạt và chim sâu hãy cùng cho ý kiến nhé.mình xin thay mặt cho chim rẻ quạt cảm ơn mọi người ok!!!!!

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiện nay phong trào nuôi chim sâu và rẻ quạt đã phát triển rất nhanh.nhưng mình thấy loài rẻ quạt cũng ăn sâu như chim sâu mà không thấy xếp vào họ chim nào hết.như vậy rất khó khăn cho anh em khi lên lever để tìm thông tin về chim rẻ quạt.vậy theo mình nghĩ có thể đưa nó vào cùng với các loại chim sâu có khi là tiện hơn.nay mình không biết phải tmf và post bài vào mục nào lên đành phải gửi vào mục này.vậy mọi người thích loài rẻ quạt và chim sâu hãy cùng cho ý kiến nhé.mình xin thay mặt cho chim rẻ quạt cảm ơn mọi người ok!!!!!

Ơ ơ bạn nên xem lại nhé. Chim rẽ quạt đã có chổ đứng trong diển đàn SVC, loài chim này được xếp trong mục " Các loại chim rừng khác - Tìm hiểu về các loại chim rừng ". Bạn yêu Chim rẽ quạt như tôi thì vào các thư mục trên xem lại hoặc lập topic trao đổi kinh nghiệm :a43:nhé.
Bạn vào mục này là sai rồi. Đây là mục của Chim cảnh nhỏ - Finch, VD như chim yến hót, chim mai hoa vv... các loài chim cảnh nhỏ hót hay và ăn hạt .

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không phải hễ ăn sâu thì xếp vào họ chim sâu đâu bạn ơi vì đa số các loài chim đều ăn sâu cả. Rẻ quạt thuộc họ sẻ biết hót đó bạn. Bạn có thể vào Wikipedia, bách khoa toàn thư mở thì sẽ tìm thấy phân họ của rẻ quạt.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom