phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhờ anh em đánh giá giúp HM của mình mới mua. cám ơn nhiều.

hoamirung

Tiều phu đốn củi...
SVC$
0
Chào bạn,

Bạn phải up hình thì anh em mới đánh giá được chứ.
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đã post hình lên sao mà không được giờ mình đường link để anh em xem giúp.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim này chắc là chim thuộc có phải ko bạn?nhìn cái mỏ thế kia thì hót hay phải biết,bạn cho clip giọng của chú lên cho mọi người đánh giá nhé,chúc mừng bạn mua được chú chim hay:a44:

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình mới mua nghe người ta nói là chim thuộc, còn mở miệng là do nhãy nhiều quá mệt.
Minh mua về được 1 tuần rồi nhưng tháy nó hót rất it.

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp quá chừng bạn ah! chúc mừng bạn đã mua được chim đẹp!

minhngoc_dong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn có chú chim đẹp,mình nhìn cũng chưa kỹ lắm do anh hơi mờ có vài ý kiến thế này :
-chân chim bánh tẻ,ngực nở cổ hơi ngắn.
-hoạ nét nhưng cũng hơi ngắn.
-mắt thì nhìn không được rõ lắm.
-mỏ vàng mỏng mỏ,chim hay hót...
Có điều gì chưa chuẩn mong các bác chỉnh lại em nhé !thân

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bạn đã nhạn xét. bạn có thể giải thích cho mình rõ là " Chân chim bánh tẻ" là như thế nào được không? vì mình mới nuôi chim lần đầu nên không rành cho lắm.

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
ko biết mọi người đanh giá chim của bạn thế nào nhưng mình chỉ có vài ý kiến nhỏ về em mi nay như sau về hình thức thì chim hơi nhỏ mầu nông hơi thẫm.đầu quả nhót chim lâu thuần và ko lì .mỏ rưới với mỏ trên dầy bằng nhau chim lười hót.khi chọn chim bạn nhớ chọn em nào mỏ dưới mỏng hơn mỏ trên hình búp đa thì càng tốt.ức chim phải nở.chân to.hj.mình chỉ có vài ý kiến nhỏ vậy thôi nếu bạn muốn chi tiết hơn thì vào diễn đàn tham khảo ở đấy bạn sẽ tim được nhiều bài và hình ảnh để bạn tham khảo và so sánh.nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã có bài để anh em xem và bình luận từ đó rút ra nhiều kinh nghiệm.chúc bạn sẽ có nhiều em mi đẹp và có nhiều bài viết và thảo luận

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bạn "Ko Co" đã có nhận xét đúng, vi mình mua hơn 1 tuần rồi mà chẳng thấy nó hót gì hết.
Trước khi mua mình cũng đọc rất nhiều ở diễn đàn nhưng thực tế khi mua thì rất khó nhận biết. Theo bạn có nên nuôi con chim này không? bạn có kinh nghiệm nhiều về HM thì gửi cho minh xem với, nếu hình minh hoa thì càng tốt

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình thấy con này mắt đẹp đó chứ,măt đóng cao, lam mắt rộng, dáng ngũ đoản, chân khô chắc già rừng,mỏ vàng ươm chắc chim vùng LS, Chim bạn đang thay lông phải không, Bạn cho ăn cám Bavi như kia thì cần bổ xung mồi tươi nhiều vào, Chim hơi gầy -->bổi mà , gắn thêm cho em nó cái cầu mài móng đi móng mèo như vậy là hơi dài đó ,MÀ con này chỉ bổi lỡ thôi .BẠn chăm sóc tốt em nó qua mùa lông này , con này có vẻ Dữ dằn :a01::a01:

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn là người mới chơi theo mình bạn cứ giữ chú minh này mà nuôi khi bạn thuần được chú mi này thì lúc đấy bạn sẽ có nhiều kinh nghiệm và biết so sánh để lần sau bạn sẽ chon được một chú mi vừa ý mà hình như bi giờ đang là mùa mi có rất nhiều mi mới cho bạn chọn.....

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đẹp nhưng mà sao bác lại cho em nó ăn cám cò vậy? :a43:

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không phải cám cò, mình mua cám ba vì dùng cho chim HM, minh thấy trên bao bi, no ghi cũng đày đủ các chất như mình đọc cách lam thức ăn ở trên diễn đàn, nen mình mua cho no an. nhưng không biết thực tế có đúng như ghi trên bao bì không nữa, anh em nào co kinh nghiệm về cám bà vi xinh chia se.

mêchim1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn a` mình nghĩ đối với họa mi thì cám ba vì cũng tốt rồi bởi vì mình thấy rất nhiều người dùng loại này.Cám có tốt mấy thì vẫn là cám, cứ mua mồi tươi cho nó ăn là tốt nhất cứ cào cào,dế ,liêu điêu mà dã chim mới khỏe mạnh mau lên lửa đc.Chúc bạn có chú chim khỏe đẹp và căng lửa:a15::a15::a15::a15::a15:

tuancodoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn lần sau đừng nên chọn con my như thế này bạn a, con này hoa đầu sậm, chỉ mỳ ở dưới cổ cũng sậm. chim này muốn căng lửa lên để hót đã khó, mà chim bị mất lửa thì cũng khó căng lại lắm.

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn lần sau đừng nên chọn con my như thế này bạn a, con này hoa đầu sậm, chỉ mỳ ở dưới cổ cũng sậm. chim này muốn căng lửa lên để hót đã khó, mà chim bị mất lửa thì cũng khó căng lại lắm.

Cám ơn bạn đã có lời khuyên. minh đang dư đinh mua thêm 1m em mi thuần nhưng sợ con mi thuần sẽ lam cho HM minh dang nuoi sợ.

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
Cám ơn bạn "Ko Co" đã có nhận xét đúng, vi mình mua hơn 1 tuần rồi mà chẳng thấy nó hót gì hết.
Trước khi mua mình cũng đọc rất nhiều ở diễn đàn nhưng thực tế khi mua thì rất khó nhận biết. Theo bạn có nên nuôi con chim này không? bạn có kinh nghiệm nhiều về HM thì gửi cho minh xem với, nếu hình minh hoa thì càng tốt
mình thấy bạn cho ăn ba vì thì chim nó ít hót thì phải,ba vì chỉ dùng cho những loài dễ tính thôi chứ mấy loại cao cấp ăn bv thì............

suhamvui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thấy bạn cho ăn ba vì thì chim nó ít hót thì phải,ba vì chỉ dùng cho những loài dễ tính thôi chứ mấy loại cao cấp ăn bv thì............
Mình có ý kiến riêng về cám thế này:
-Nếu ăn cám BV thì phải cho ăn mồi tươi cào cào nhiều, cám lúc này phát huy tác dụng tạo phân chim tốt và cũng giúp chim thêm nhiều năng lượng( cám ba vì là loại cám ép nén viên nên khi chim ăn vài hạt thì khối lượng cũng nhiều hơn so với cám tự làm, minh chứng là chim ăn cám bv ỉa ra rất nhiều, ỉa nhiều thì tất nhiên là ăn nhiều hihih)
-Nếu ai không có sẵn mồi tươi cào cào thì nên ăn cám tự làm như các bài hướng dẫn trong diễn đàn này rôi, chất lượng và dinh dưỡng phải cao.
Nói chung là cám ít dinh dưỡng thì bồi dưỡng nhiều mồi tươi và ngược lại tùy theo điều kiện người nuôi.
Mình thì cho dù làm cám nhưng vẫn thấy thương thương con chim nên vẫn tống nhiều cào cào cho nó ăn vì ở sg bán cào cào sẵn tiện.

saola

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có 1 chú HM giống con này nhưng già hơn, hiện đang thay lông. Lúc chưa thay lông hót cả ngày, mình cho ăn cám ba vì trộn trứng và dế.
Vừa rồi đọc bài làm cám cho HM của anh Tansuphi mình dự định đợi nó thay lông xong sẽ cho ăn cám ba vi trộn trứng có bổ sung thêm dái gà. (Mua ngoài chợ 1K/ 1 cặp trụng nước sôi lột màng ngoài nghiền nhỏ phơi khô- đã làm rồi nhưng chưa cho ăn vì đang thay lông). Hy vọng cách này mình ít phải mua mồi tươi cho chim.
Quên, mình thấy chú chim của bạn nhìn đẹp đấy chứ, chăm thêm thời gian xem thế nào, trùm 3/4 áo lồng, để nó ở dưới đất cho mau dạn. (Mình mới chơi và đọc bài anh em trên mạng nên ít kinh nghiệm, chỉ cảm nhận là chủ yếu).

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom