Guest viewing is limited

lovebirds

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em khuyên của mình hót chuyện cực hay. Tiếng rất to (đúng cách gần 10m mà nghe cũng rõ), giọng thì giống như giọng chích chòe và thay đổi liên tục. Không biết chim hót chuyện như thế sau này líu có tốt không các bác

Langson

Thành viên mới
SVC$
0
Hót chuyện thì hầu như con nào cũng hót ,10 con phải 9 con hót chuyện , còn líu thì lâu lắm ah , mình nuôi 3 chú mà mãi chẳng có chú nào líu cả , chỉ liu diu hót chuyện cả ngày !!!

lovebirds

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói không phải là quá đáng chứ mình thấy con chim mình nó hót chuyện giọng to, luyến láy đủ kiểu, âm điệu rất hay và giống như chích chòe-Chào Mào thì đã ok lắm rồi. Nhiều khi nó líu lại không thấy hay bằng hót chuyện như hiện giờ. Vì mình nghe giọng khuyên lứu trên mạng cứ một kiểulàm hoài. Nếu có gì không đúng anh em bỏ qua nhé, hehe

hoami

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ah ha chăc bác nên mở hội thi chim vành khuyên hot chuyện đi :nhaovo:
hihi nói bác đừng trách nha:a05: nuôi con chim khuyên mà hok líu thì khác ji mình nuôi gà chọi ma hok đá :a18:
theo e bác chưa đươc nghe chim k của bác líu thì thấy mấy clip kia nham chán thui :a39:
chứ nghe rùi bác lại chả mê tít tò lò đi chứ hihi:a06:
Cũng co thể có người thích nghe chuyện hơn líu !nhưng e giám mạo muội khẳng định rằng người thich nghe líu luôn nhiều nhiều hơn người nghe chuyên như bác !:a04:
có gì mạo phạm mong bác bỏ quá cho !đây la ý kiến của e:a06:

trungloan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thế chắc bạn mới chơi chim rồi. Ko ai thích nghe chim hót chuyện mà chỉ thích nghe nó líu thôi. Con chim mà hót chuyện thì chắc chắn con đó là con đực thôi,có nhiều con chỉ hót chuyện suốt ngày mà ko hề líu 1 tí nào. Nếu con chim đó của bạn hót chuyện nhiều mà bạn cảm thấy nó căng thì bạn phải cho nó ăn nhiều chất vào có thể ló sẽ líu đấy.

khuyenkhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em khuyên của mình hót chuyện cực hay. Tiếng rất to (đúng cách gần 10m mà nghe cũng rõ), giọng thì giống như giọng chích chòe và thay đổi liên tục. Không biết chim hót chuyện như thế sau này líu có tốt không các bác
nếu em này hót chuyện như choè thì sau này nó cũng sẽ líu như choè và choẹt đấy bạn à!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom