Guest viewing is limited

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình vừa ở bảo lộc về có được 1 chú chim khát nước do chim đuôi dài quá mình đã tỉa bớt đuôi vì chim còn rất nhát.bác phoenix ơi và mọi người có ai biết chú ta ăn gì ko ạ,mong cho em 1 lời khuyên đi nếu mà ko biết thì chắc em phóng sinh chú ta đi mất
hình dáng chú ta to như khướu đầu có mào như Chào Mào vậy
xin xem thêm link về hình ảnh chú chim này ạ
Con chim gì mà lạ quá | Con chim gi ma la qua - Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam
thân chào

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
To subin .những chim trong họ cucu thì ăn uống như sau :
Ăn uống
Không giống như phần lớn các loài khác trong họ Cu cu, tu hú châu Á lại chủ yếu ăn quả.

Phần lớn các loài trong họ Cu cu ăn sâu bọ; và cụ thể là chuyên nghiệp hóa trong việc ăn các loại sâu bọ và sâu bướm lớn, bao gồm cả những dạng nhiều lông lá khét tiếng mà các loài chim khác thường bỏ qua. Chúng là bất thường trong số các loài chim ở quá trình săn bắt mồi của chúng trước khi nuốt thức ăn, bằng cách cọ đi cọ lại chúng trên các vật cứng, như các cành cây và sau đó vò nát con mồi bằng các tấm xương đặc biệt ở cuối miệng.[3] Chúng cũng săn bắt một khoảng rộng các loài côn trùng hay con mồi động vật khác

Subin cho nó ăn dế ,cào cào cho mạnh khỏe quen dần rồi tập ăn cám từ từ ,bây giờ mà vô cám nó không ăn sẽ chết mất ...phải cho ăn dế ,nhiều vào ...Thân mến .

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
dạ,chân thành cảm ơn chú nhưng mới có 1 ngày mà nhìn nó ốm rõ rệt cho nên cháu đã phóng sinh em nó trong ngày trung thu lun rồi ạ,có lẽ loài này ko thích hợp nuôi nhốt chú a.chúc chú nhiều sức khỏe

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim gì thì chim chứ không thể thoát được 1 ít trái cây như chuối hay đu đủ, 1 cóng sâu hay trứng kiến và 1 cóng nước cho vào lồng thì chim nào không ăn thì mới bó tay thôi:a22:

quoctuandd

Thành viên mới
SVC$
0
giá mà bác cho em cái hình để ễm xem thừ em nó thế nào nhỉ ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom