han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay em mới mua được một cặp dẻ cùi xanh mỏ đỏ <còn gọi là phượng hoàng đất> em đã chụp anh ruj nhưng ko biết cánh gửi lên để khi khác em gửi lên diễn đàn anh em cùng nhận xét! đôi chim của em chưa biết ăn cám thấy ông chủ cửa hàng bán chim bảo chộn cám lẫn chuối cho nó ăn nhưng em chưa thử! có bác nào chên diễn đàn đã nuôui chim này cho em xin ít kinh ngieemj nhé vì em chưa nuôi bao giờ! làm sao để cho nó ăn cám nhanh và cánh chăm sóc mong các bác chỉ dáo em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hehe! em nge nói bác phoenix108 cũng nuôi một con như vậy nhưng dạo này rất ít thấy bác ấy nên diễn đàn nếu bác nào gặp bác ấy lên diễn đàn thỳ hỏi hộ em với nhé em cảm ơn

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim này thuần dễ đấy(thực ra chim này chim loan phượng) , cho nó ăn quả trộn cám tầm 3 tuần sau khi mua thì cai quả cho nó , khi mới mua về chùm khín khăn như khi vừa bẫy được 1 tuần , sau nhốt riêng ra vào 2 lồng to như lổng mi (lên luôi lồng sắt) treo trước chỗ đông người qua chim xẽ nhanh dạn người , tầm 3 tháng sau khi ăn cám , chim sẽ không sợ người nữa

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác teenmechimhot nuôi dồi hay sao mà dành thế á??? có gj nhờ bác chỉ giáo nhé!!!

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
hì tớ nuôi rồi mà nhưng nuôi loại này bẩn lắm ko hót chỉ kêu toang toác như bạch đầu điểu

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
uk
minh cũng thấy nó kêu to lắm to hơn cả héc ấy dù sao cũng cám ơn bạn nhé

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom