Guest viewing is limited

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình có vài hình ảnh chiếc lồng A Màn cổ, nghe nói tuổi thọ đã gần 50 năm, là 1 thương hiệu nổi tiếng về lồng chim từ trước giải phóng, A Màn là tên của ông thợ người Hoa.
Không biết những thông tin trên có chính xác ko? Bác nào rành vụ này thì cho mình thêm thông tin để tìm hiểu nhé!
Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

thanh_my2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nghĩ chắc không phải vì nếu mà lồng có tuổi như thế thì tre lên nước rất đẹp còn cái này có đánh vẹc ni mà sao phải. có vài lời nếu ko đúng xn các bác thứ lỗi vì thấy sao nói vậy

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em nghĩ chắc không phải vì nếu mà lồng có tuổi như thế thì tre lên nước rất đẹp còn cái này có đánh vẹc ni mà sao phải. có vài lời nếu ko đúng xn các bác thứ lỗi vì thấy sao nói vậy

Chào Bạn!
Xin phép chủ nhân cho mình bàn tý về cái lồng !
Lồng này chính hiệu là lống A Màl rồi đúng là lồng xưa vì A Màl đã chết lâu rồi , còn nước tre của lồng đảm bảo là đẹp vì mình cũng sử dụng qua nhiều lồng A Màl khi xả veni thì nước tre đỏ lên nước rất đẹp , nhưng vì theo cách chơi trong Sài Gòn thì họ thích vecni hơn , nên là lồng quý thì thường có lớp vecni bải vệ và cũng phần nào làm tôn thêm vẻ đẹp của cái lồng son.
Chúc mừng anh Nam có chiếc lồng quý , qua những bài viết của anh thì phải nói là anh sưu tầm toàn những hàng độc những thứ mà trên thị trường bây giờ phải nói là cực hiếm . những chiếc lồng như thế này thì trong giới chơi chim cảnh tìm đỏ cả con mắt không tìm ra được, không phải vì vẻ đẹp vì cái giá đắc mà vì hiếm là vì hiện giờ không còn nữa do thời gian quá lâu do hư hao do bị đưa ra nước ngoài nên rất ít ,rất quý . Có lồng A Màl rồi nếu như anh có thêm cái lồng A Chấm nữa thì hay biết bao nhiêu, nếu anh có cái A chấm nào thì nên giới thiệu luôn vì em mê ngắm lồng đẹp lắm đặc biệt là lồng xưa.
Vài lời góp ý nếu có sai sót mong anh em chỉ bảo thêm cảm ơn !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

crocodilenew

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Trân Ngoạn!
Cảm ơn bạn đã cho mình biết thêm thông tin nhé, nói về trạm trổ thi chiếc lồng của mình rất đơn giản, nhưng lại rất có duyên, mình càng ngắm lại càng thích. Giá trị của chiếc lồng là lịch sử, là văn hoá, là thương hiệu A Màl, trải wa bao nhiêu năm tháng mà vẫn chắc chắn và duyên dáng! Mình đang tính đặt bộ ngà cho chiếc lồng nhưng hỏi thăm thấy giá thanh cao quá.
Mình thích thú vui sưu tập hàng độc, hàng cổ, và xác định ko phải 1 ngày, 1 tháng là có được, có duyên thì sẽ gặp thôi!:a08:
Một lần nữa cảm ơn Trân Ngoạn rất nhiều!

WindDance

Thành viên mới
SVC$
0
Lồng cũa bạn đẹp á.....nhưng hình nhỏ xíu coi không đã. Bạn có thể up hình to hơn được không? Mình cũng thích lồng xịnh lém.....ko biết Cok có lồng Gỗ Mung ko up lên ae chim ngưỡng được ko. Mình cứ nghe lồng Gỗ Mung nhưng không hề thấy.

Let's Dance in The Wind!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom