Guest viewing is limited

cuteosjc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới vào nghành nuôi chim khuyên . hiện tại ở nhà em có 2 chú . 2 con chim nhà em chế độ ăn rất tốt . phần lớn là sâu tươi + cám trứng + hoa quả . em thấy chúng nó hầu như chỉ ăn sâu . còn cám với hoa quả rất ít . 1 ngày em cho tắm 2 lần lúc 8 giờ sáng và 3 giờ chiều . vậy mà em thấy chúng hót chưa có gì là đặc sắc như chim của các anh trên clip . nó chỉ chíu chíu liên tục . 1 con thì kêu líu ríu rất nhỏ luôn mồm với chíu nữa .
Em xin các anh cho thêm í kiến và chỉ cho em thêm kinh nghiệm để em đào tạo 2 chú chim này tốt hơn . ( thời gian rỗi của em rất nhiều có thể chăm sóc chim thoải mái suốt cả ngày )

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mĩnhin góp ý:
thứ 1: chim hok nên cho ăn quá nhìu sâu>>> sẽ làm chim bị nóng

trungloan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim của bạn kêu như thế là do chim mới chưa căng. Bạn phải kiên trì phải nuôi 1 thời gian cho chim nó căng. ít nhất phải 1 mùa thì may da lúc đấy chim mới căng được. Chế độ nuôi cùa bạn như thế là ổn rồi. Bạn cứ kiên trì nuôi như thế thì con chim của bạn sẽ tốt thôi. Ko biết con chim của bạn như thế nào,nhưnng bạn dừng so sánh với mấy anh em trên mạng chim của họ toàn chim tốt,chim chuẩn.

cucgachpti

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình bạn nên cho tắm 2 ngày 1 lần và phơi nắng đều đặn, chế độ ăn Cám trứng + trái cây quá tốt, bạn nên thay sâu bằng cào cào non. Bạn nên sưu tầm các Clip về khuyên mà mở cho mấy chú khuyên nhà bạn nghe để học hỏi (đừng mở lớn quá em nó sợ). Ngoài tiếng líu còn màu lông cũng khá quan trọng đấy bạn àh, nhớ chăm chúng sao cho đừng để mất màu lông thiên nhiên là tốt rồi. Chúc bạn có chú chim hay, đẹp.

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
Em mới vào nghành nuôi chim khuyên . hiện tại ở nhà em có 2 chú . 2 con chim nhà em chế độ ăn rất tốt . phần lớn là sâu tươi + cám trứng + hoa quả . em thấy chúng nó hầu như chỉ ăn sâu . còn cám với hoa quả rất ít . 1 ngày em cho tắm 2 lần lúc 8 giờ sáng và 3 giờ chiều . vậy mà em thấy chúng hót chưa có gì là đặc sắc như chim của các anh trên clip . nó chỉ chíu chíu liên tục . 1 con thì kêu líu ríu rất nhỏ luôn mồm với chíu nữa .
Em xin các anh cho thêm í kiến và chỉ cho em thêm kinh nghiệm để em đào tạo 2 chú chim này tốt hơn . ( thời gian rỗi của em rất nhiều có thể chăm sóc chim thoải mái suốt cả ngày )
2 chú khuyên của e đã nuôi nâu trưa?hoa quả và sâu chỉ là phụ,cám vẫn là chính,khi cho ăn hoa quả,chỉ cho một miếng nhỏ bằng móng tay thôi,sâu mỗi lần cho 3 đến 5 con,mùa này ăn nhiều sâu ko tốt đâu[nóng]hàng ngày tắm cho nó tốt nhất vào buổi sáng[8h đên10]song cheo len cho chim tắm nắng,chơi chim thì e đừng có sốt ruột vội vàng,phải kiên trì,chúc e thành công:a19:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mình góp ý thế này:
1- Bạn ko nên cho chim ăn nhìu sâu>>> chim sẽ bị nóng(nên chuyển sang cho chim ăn cào cào non thì ok hơn)
2- Bạn nên cho chim tắm 2 ngày 1 lần
3-ko nên cho ăn cám trứng vì cám trứng sẽ làm cho màu lông của chim xấu đi( cho ăn cám đậu xanh làm hoặc mua)
4- Có thời gian thì bạn nên cho chim đi dợt hoăc là cho chim nghe file khuyên líu trên mạng cũng ok
5-QUAN TRỌNG NHẤT LÀ BẠN NÊN BÌNH TĨNH KO NÊN NÓNG VỘI TỪ TỪ RÙI CHIM CUẢ BẠN CŨNG LÍU.
Chucs bạn có những chú chim hay.Thân!:a14::a14::a14::a14::a14::a14::a14::a14:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom