Guest viewing is limited

vertu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình đi bẩy nhiều ngày lần nào chim mồi củng hót dụ chim về nhưng không hiểu sao tụi chim rừng chỉ ở ngoài đấu hoặc sàn sàn gần lồng thôi chứ không vô.không biết là do chim mồi hay do gì nửa. ae nào biết chỉ dùm mình với.có cách nào thu hục được tụi nó không

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thể là do chim mồi bạn hoặc là do nó quen lồng, thử lấy lá cây che lại xem sao

chaomao.tk

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào ko Chịu đá chim mồi

chuyện là thế này hôm nay em đi bẫy CM có 1 cặp lại gần chim mồi của em con trống sổ rất hay.Thế mà con mồi của em làm đủ mọi chò mà con trống không chịu vào đá chim mồi của em mà cứ đứng cạnh lồng sổ giọng mấy giờ liền rồi bay mất các bác cho em hỏi tại sao vậy ạ

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào ko Chịu đá chim mồi

Hình như bạn ít đi bẫy thì phải! Chim rừng nhiều con khôn lắm, thậm chí chơi cho chim mối sợ nhưng không chịu nhẩy vào cầu tử. Đó là những con chim trận mà anh em trên diễn đàn hay nói đó bạn. Mình đã từng gặp những con bẫy mấy năm không được cơ.
Chúc bạn sớm thu phục được em nó!

iraq85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Một số vấn đề cần thắc mắc khi đi bẫy chào mào

Em đi bẫy Chào Mào = mồi mới được 4 lần vì ccon mồi của em mới bắt ở rừng về được 3 tháng nhưng hot suốt ngày từ khi bắt về. Khi lên rừng chú chào mào mồi của em hót cũng như ở nhà và hót đấu với chim rừng nhưng không hiểu sao chim rừng về hót đấu chút rồi bay đi hoặc chỉ đậu ở những cành xung quanh rồi hót đấu với mồi cả tiếng mà không chịu vào lồng bãy đánh nhau mà bay đi. Bác nào biết nguyên nhân chỉ em với và có bí quyết gì để bẫy thành công chỉ em với. Xin cảm ơn các bác.
À quên hôm nay em không có ảnh của chú Chào Mào mồi của em để khi khác em up ảnh các bác đánh gia dùm em coi có triển vọng không. Nhưng đã có người tra con chào mào của em 800k nhưng em ko bán:a40:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
HI... chào các bạn... vấn đề này cũng đc đề cập rat nhiều ở diễn đàn và các bài viết của thành viên đưa lên rùi... khi chim bạn cho nó lên mồi thì bạn đã chắc chắn nó là mồi tốt chưa, nếu tốt rồi thì nên siêng cho đi rừng trước tiên thì đừng vội bẫy chim rừng nhé, hạ lụp xuống cho nó đấu hót đấu đá gì thì tùy ý ... vài lần chim của bạn quen với cách chơi chim rừng rồi thì khi đó bạn sẽ dễ dàng thu phục đc các e khác thôi...còn cách nữa là cho chú mồi yêu quý của bạn đi cội tìm những chú nào hay chụp lồng máu đá thì bạn kè chim vào những con đấy, khi gặp đối thủ chim của bạn sẽ rất hăng và theo đà như vậy chơi càng tốt hơn,,, Còn những con chim trận thì nó đã quen với bẫy rùi, khó mà có thể tóm đc chúng, cho dù chim mồi của bạn có hay cỡ nào.. Họa may còn cách là cắm các cây keo loại 50k/cành xung qoanh gần gần đó rùi dính thêm 1 vài trái nhỏ nhỏ màu đỏ may ra tóm đc chú ta mà thôi.... Hi... vài lần đi theo các bác bẫy chim có ít kinh nghiệm chia sẻ cùng các bạn... Có gì sai xót mong bỏ quá...
Thân !

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
Trước hết xin nói riêng ý kiến của mình là ko phải con CM nào nuôi cho đấu đá dc cũng thành mồi mà phải tùy thuộc vào từng e. Có con mang ra cội chơi ko sợ con nào, đứng đầu cả cội nhưng khi mang ra rừng thì ko bằng 1 con CM trời. Vì sao ? Vì con đó chủ luyện cho phong cách đi chơi trường chứ ko phải là luyện đi rừng. CM nhà và CM rừng khác nhau ở chỗ CM trời ko có lồng để nuôi nên bay nhảy lung tung ( bền sức ) Chưa kể mồi ko quen mà gặp những e có lối đá xẹt qua lồng thì mồi cũng hoảng. Đó mới là phần đấu, còn phần gọi thì lại ko thể dự báo dc. Chim đấu tốt, gặp chim trời ko biết sợ, hung hăng nhưng khi chim trời bỏ đi thì lại ko biết cách dẫn dụ níu kéo ( cái này cần thời gian đi dợt rừng nhiều ).

Nói chung quanh đi quẩn lại thì để có 1 con CM mồi đúng nghĩa gần như là rất khó và có tìm ra thì người chủ cũng chưa chắc đã bán. Các bác cứ thong thả tập luyện cho e CM, ko cần gấp gáp bẫy làm j. Và theo ý kiến của e thì cần xác định nuôi con CM của mình để làm j ? Đi bẫy hay đi dợt cội. ĐI bẫy nuôi cách khác và đi cội nuôi cách khác.

vinhbd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà,

Mình củng từng gặp con CM rừng rất hay. Chú có giọng hót hay và dài. Tuy nhiên khi mình treo mồi bẩy thì nó chỉ bay sẹt đá thôi. Có hôm nó áp vào mồi đá từ dưới lụp lên tới mặt lụp rồi bay ra, không dính.
Một vấn đề nửa là mình đả treo lụp cạnh chổ ngủ của nó nhưng mà không bắt được.
Cho mình hỏ là có cách nào băt được con này bằng lụp không? Nhờ anh em chỉ giúp
Thanks

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào cả nhà,

Mình củng từng gặp con CM rừng rất hay. Chú có giọng hót hay và dài. Tuy nhiên khi mình treo mồi bẩy thì nó chỉ bay sẹt đá thôi. Có hôm nó áp vào mồi đá từ dưới lụp lên tới mặt lụp rồi bay ra, không dính.
Một vấn đề nửa là mình đả treo lụp cạnh chổ ngủ của nó nhưng mà không bắt được.
Cho mình hỏ là có cách nào băt được con này bằng lụp không? Nhờ anh em chỉ giúp
Thanks
Nếu đã chịu đá thì bắt nó được chỉ còn là vấn đề thời gian, bạn dùng lá cây che phần đáy và phần bên hông lụp lại để nó không có chỗ đá, lựa cành thế cho đẹp để chim trời dễ nhảy cầu tử là sẽ mau chóng thu phục nó thôi

xich tho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy con đó thuộc loại chim chai lồng, bạn có thể theo dỏi em nó lảng vản ở đâu lâu nhất thì bạn chờ cho tới lúc chập nhoạng tối thì đặt bẩy. 99% là em nó nhẩy cần tử. chúc bạn thành công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom