Guest viewing is limited

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm bữa lễ về quê đi xem chim vô tình thấy em này lạ lạ nên chụp hình up cho mấy bác chiêm ngưỡng. chụp bằng motorola ê6 nên hơi mờ, hôm sau định vác máy ảnh đi chụp thì em nó đã về với chủ mới rùi. hỏi thì thằng bán chim nói "di di mào" híc, thằng bán chim có lẽ tự nó đặt tên vì đã có Chào Mào, chi chi mào rùi giờ lại có em này nữa nên chơi đại cái tên di di mào chó nó oách.
con này to lắm nha lấy bác. to cỡ con sáo nâu nhưng dài hơn doduoi696 dài chắc phải 20-30 (nghe thằng bán nó nói) chứ hình là nó bị gãy hết rùi.
bác nào bít em này hót hét ra sao tên thật là gì cho a em biết với
thằng chủ nói hót hay lắm, hơn Chòe Lửa luôn, nó nói con này bay ở trung quốc qua. híc ghê ko?
em định mua nhưng do mới mang về được 2 ngày nên ko dám mua sợ em nó chết
hình mới chụp được vài tấm mong anh em chỉ mặt đặt tên hộ em với. nếu nó là chim vip em nhờ nó tìm cho con khác

dannuoichaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giống chim này nhìn cũng đẹp nhưng thú thật em chưa nhìn thấy bao giờ :a23::a23:

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Bó tay luôn lần đầu thấy con chim lạ đến như vậy, bác nào biết chim gì thì nói cho anh em biết với? nhưng nhìn con chim cũng đẹp đấy chứ.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác nào nhanh nhanh vô chỉ mặt đặt tên em này dùm em với. nó to lắm áh. con này mà nuôi cảnh là hết ý lun mấy bác ah, nhìn thế thui do hình mờ chứ nhìn ngoài bác nào có tiền mà *** liền. thằng bán nói 300k nhưng trả 250k là sở hữu em nó liền. thằng bán nói con này hiếm lắm áh. mấy bác chỉ mặt xong em này sẽ có 1 em độc tập 2 cho mấy bác chỉ mặt đặt tên. em tập 2 thì em đang sở hữu cũng là hàng độc lun, vì sau các loài biết nói như sáo, nhồng, két(vẹt), cà cưỡng, quạ. thì con em đang sở hữu là con chim mà có lẽ là chim mới nhất phát hiện ra em nó có thể nói được. em này đang còn đút ăn, cũng to cỡ em nhồng nhưng màu mè, và độ thông minh thì nghe như người đang sở hữu em đã biết nói thì hơn nhồng 1 bậc. sẽ có hình và em tập 2 sau khi tập 1 được chỉ mặt đặt tên

bác nào làm mod vô chỉnh dùm em cái hình nhỏ chút ít, với xoay cái hình nghiêm chỉnh dùm em cho dễ nhìn. em gà nên chỉ làm được tới cỡ đó. do thằng cháu nó chụp hình nên .....................:a02:

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Bạn xem trong các họ Chào Mào này có giống chim của bạn không nhé
Họ Criniger - , đây là hình ảnh đặc trưng, có 1 số chi thuộc họ này cũng có khoan cổ trắng giống như chim của bạn

Họ Alophoixus ochraceus hay còn gọi Cành cạch bụng hung hay cành cạch đất son

Họ Pycnonotus urostictus - Chào mào yếm vàng , có 1 số chi có khoang trắng và mắt đen chân đen giống y hệt như chim của bạn, mình nghĩ chim của bạn thuộc họ này

Và 1 số loài thuộc chi là chim khát nước - chim Võ Quí như bác phoenix108 cũng thuộc Họ Pycnonotus urostictus - Chào mào yếm vàng đã nêu, bạn tham khảo thêm nhé
Hôm nay đi cả ngày mệt quá nên không post nhiều được
Thân
tdpro193

Chỉnh sửa lần cuối:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
thank mấy bác. con em hỏi giống con của bác phonenix đó. ko biết hót được ko, hay ko nữa. nếu có hót hay thì khi nào về sưu tầm 1 con nuôi chơi

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Chim khát nước thuộc họ chim Chào Mào yếm vàng kim đấy bạn à, tiếng của nó giống như chim cành cạnh thường vậy, được cái là sắc lông ngoài nắng rất đẹp, bạn giữ lấy mà chời làm cảnh thôi
Thân
tdpro193

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình nghĩ đây là em động vật quý hiếm chứ Chào Mào chèo lửa chúa gì đâu.

điểu xếnh xáng

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
"khát nước" là một loại chim sống nhiều ở vùng cao và ít khi thấy kiếm ăn ở đồng bằng hay vùng trung du, tiếng kêu không hay lắm và cũng khá ít người nuôi được em nó thành công, nếu như nuôi sống thì quá trình vào cám cũng khá là phức tạp, đa phần khi chim về đến thành phố thì yếu sức rất nhiều, do đó rất khó cho em nó hồi phục, nếu có tay nuôi thì cũng mất rất nhiều thời gian mới có thể làm cho em nó thuần hóa đc. Thân!

kehocviec_85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn chụp hình rõ cho ae xem cho rõ! chứ Bác chụp khó nhìn quá ah!

dongni_filth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn chụp hình rõ cho ae xem cho rõ! chứ Bác chụp khó nhìn quá ah!
Như bác gì ở trên đó nói, đây là chim khát nước, sống ở vùng núi cao, ăn sâu bọ chứ không ăn được trái cây hoa quả như giống Chào Mào!
Đợt lũ 2009 vừa rồi có 1 chú ướt sũng nước, trôi xuống tận nhà mình, mình thộp được nhưng không thể nào thuần được, cố gắng giữ cho nó lấy lại lực mà bay ra thiên nhiên nhưng ko thể, cuối cùng em nó đã bay lên... 9 tầng mây xanh mà mình chỉ biết đứng nhìn bất lực
Xem ảnh thật nhé, to đòn, dài và trông hung tợn. Nhưng thực tế lại là loài nhác gan:

Nó dài hơn cả 1 con chó con nhà em đấy ạ

Cái điều khiển TV chỉ mới gần 2/3 tổng chiều dài 1 con trưởng thành nhé:

Cái đuôi này:

Thoạt nhìn giống Chào Mào thật:

...
@ Chủ topic: 300k cho 1 con khát nước quả là 1 cái giá không thể tưởng tượng được. Nếu bạn nhìn thấy ai bán loại này lần thứ 2 thì chỉ dừng lại ngắm nhìn thôi. Bạn chưa đủ khả năng thuần em nó được đâu!
Mình định giá con này: 3.000 đ ( quy ra thịt ấy nhé :a01:)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom