Guest viewing is limited

nhanhau_tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là có con mào trời hót hay quá. em đã đưa con mồi đi mấy ngày mà không bắt được nó, chim mồi của em rất căng ché và bung cánh liên tục, Chim trời chỉ đứng cách 30 - 50 cm rồi hót đấu với mào mồi chứ không nhảy vào cầu tử.
Xin cao kiến của ae để em thu phục được em mào trời này

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim mồi dữ quá có khi em ngoài trời ko dám vào...............kiếm em mồi nào hiền chim đi thử xem bác. mang theo 1 cái lồng bẫy ko có chim mồi mà bày lên mâm ngũ quả nữa thì khả năng cao hơn...............

nhanhau_tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bẫy Chào Mào có cần thiết phải treo cao không nhỉ? hôm rồi mang đi tiếp nhưng chim trời cứ đứng trên cao đấu hót chứ không xuống như mọi lần nữa. Lồng bẫy mình bằng Mây và lưới màu ghi nên mình mới phun sơn đen cả rồi. Chủ nhật này mang đi thử lần nữa xem sao..Hi vọng có em hay để om.

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bác !
mình cũng đã đi bẫy CM cũng đc 1 thời gian dài.Cũng đã gặp nhiều loại CM ngoài thiên nhiên và cũng đã có không ít những hôm mang lồng không về nhà !:a01: theo như bác đa nói ở trên .thì theo tôi có 3 nguyên nhâ chính là :
1 là cim của bạn sung quá.chin trời con non và yếu ko dám nhảy vô đánh !
2 là chim trời đã quen với chim mồi (là chim đã bị đánh nhiều lần )
3 là chim bị đuổi lưới nên sợ không xuống đánh
Đấy là ý kiến của e ! có gì sai sót các bác bỏ qua cho :a23:

tumy19060708

Thành viên mới
SVC$
0
em có ý kiến nhỏ bác xem lại thế đặt cầu tử vì nhiều khi cầu tử không ngon nó không sập

thanh hoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thử kém con mồi khác nhẹ ký hơn thử coi, điều thêm một em mỹ nhân tới , một cái lông bảy không chim mồi mà gắn trái cây chín đỏ vào đem treo gần với lồng em mỹ nhân đó. cần phải kiên trì giống như "RUNNING MAN " VŨ XUÂN TIẾN đó chứ. chúc sớm thu phục em nó và tải clip lên xem cho đã

chaomaobachma1980

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim chịu đấu hót thì xẽ:a39: bắt dc thôi. bạn xem đã phải cội của nó chưa? nên bẫy vào mùa chim tách cập đi

delta_101086

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giống mình, gặp em trời ngũ đoản hẳn hoi nhé, giọng khỏi phải bàn nhưng nguyên nhân lớn nhất của mình là do mồi là bổi không phải má trắng nên không dụ được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom