cuongnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mùa này VK non đã có nhiều rôi!e mới choi và nuôi chim non cũng rất tót.các a e có kinh nghiêm thảo luận cách nuôi,chăm sóc và làm thế nào để chim VK quen ng­uơi?mong các a chi dạy để e có nhiều chim VK hay trong năm nay!!e cảm ơn nhiều!!:a11:

chimnon_thinhliet

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: cách nuôi chim non quen ng­­­uoi!!!

mùa trước tôi cũng nuôi 2 ổ nhưng chỉ đc một
vì ổ đầu chưa có kinh nghiệm lên các e nó cứ dần dần tạm biệt tôi
tôi thấy lên lấy cả ổ rơm của nó
va k lên cứ thấy nó há miệng nghĩ nó đói là lại cho ăn
lên cho ăn theo bữa và uống nước mỗi lần
tôi nuôi cho ăn nhiều quá lên các e chắc là bội thực mà bỏ tôi đi
còn cứ nuôi là no thuần, bg tôi đag có một e cho sâu lên tay nhảy vào ăn, va sờ đc vào người..chúc bạn thành công

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Chào Bạn Cuongnghean !
Theo mình thấy thì chủ đề này tương đối thừa , không cần bàn bạc nhiều , vì hầu như chim khuyên nuôi từ chim non lên đều dạng người cả chẳng những dạng mà hầu như đều thích đá tay thích chơi với chủ nữa .
Chim khuyên mộc nuôi lâu ngày dài tháng còn dạng nữa chứ huống chi là chim non.
Vài lời góp ý nếu có gì không đúng mong bác bỏ qua cho . Cảm Ơn!
Thân Chào !

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bác cứ chịu khó mang em nó theo mình, chịu khó chơi với em nó vào! Chắc chắn là em nó sẽ quen bác ngay! Em đã từng nuôi 1 em khuyên non ( lúc đã tập mổ rồi thì em nuôi) đến bây h là được 1 mùa rồi. Em nó bây h cứ nhìn thấy tay người hay người đến gần lồng là phi ra đánh mỏ tách tách. bác cứ chịu khó tập cho em nó đi! Đảm bảo là thành công đó!
Chúc bác nhanh có 1 em khuyên non hay và quen người, chịu đá tay!
Thân....

cuongnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn các a e!!e hỏi vì e mới bắt được mät ỏ chim non!!e nuôi bây giờ bay chuyền được rôi!!nhung ko biết có quen người và đá tay đươc ko?e sẽ có gắng!cảm ơn các bác!!

---------- Post added at 01:26 PM ---------- Previous post was at 01:21 PM ----------

chim con của bạn Huy hay thật đấy!!mình sẽ co gắng nuôi được nhu ban!!!:a08:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
khi nuôi khuyên non thì bạn tuyệt đối đừng bao giờ nắm lấy người nó.mà chỉ dừng lại ở việc cho nó đậu lên tay, đá tay, gãi người nó.Đôi lời chia sẻ cùng bạn

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
khi nuôi khuyên non thì bạn tuyệt đối đừng bao giờ nắm lấy người nó.mà chỉ dừng lại ở việc cho nó đậu lên tay, đá tay, gãi người nó.Đôi lời chia sẻ cùng bạn
Chết thật anh mới có 1 em khuyên non nè Thức! Nhưng mà lúc bắt lỡ nắm em nó trong tay rồi! Liệu có sao không nhỉ?:a20::a20::a20:

huyhuy_ktm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chết thật anh mới có 1 em khuyên non nè Thức! Nhưng mà lúc bắt lỡ nắm em nó trong tay rồi! Liệu có sao không nhỉ?:a20::a20::a20:
Cái này mình cũng thấy lạ nha
Con khuyên của mình thỉnh thoảng mình vẫn tóm cả người nó,cho đến giờ nó vẫn sống khỏe
Mình cũng muốn hỏi tại sao!

cuongnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cung v­ua mua d­ược mät chú chim VK non và bắt được mọt tỏ 3 con VK con nua!may mà chua cầm người nó!!hic

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác này nói thế nào ý cầm vào chim là chim sẽ chết.ko phải như vậy đâu quan trọng là chim non lúc này cần nhiều thức ăn có chất như châu chấu sâu thịt bò chuối.tôi đang nuôi một con khuyên một con Chào Mào nuôi từ non lên cầm vào người từ bé có sao đâu.mà chim của tôi là ko bao giờ rốt lồng chỉ thả rông.gọi là theo ngay.chim non quan trọng là cho ăn dúng giờ ko cho ăn trong lồng. mà loại này các bác cứ phải cho nó hút thuốc lá thuốc lào nhiều vào và nước bọt của mình thì nó mới quen được.chim của tôi chỉ một mình tôi cho ăn và chỉ một mình tôi cầm được vào nó.bác nào ko tin đến nhà tôi cho xem chứng thực luôn ko lại bảo tôi bốc phét sdt ... lâm sn 182 ngõ văn chương1 gần trường huy văn có gì tôi cho ít kinh nghiệm về mà nuôi.chứ nói ở đây dài lắm ko thể nói hết được:a09::a44::a32:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
nói cầm vào người em nó là thoải mái luôn. Thử hói khi bắt các cụ không cầm vào người em nó, chả lẽ lại túm chân em nó dốc ngược lên ah? hì hì

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đơn giản chim non thường hay gần người đòi ăn lúc đấy bạn sờ vào người nó gãi lúc đó nó sẽ xù lông cổ lên mình nuôi 3 con khuyên non ngày nào cũng sờ nhiều bây giờ thò tay vào gần thì nó tự vào cho mình gãi nó:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom