chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: mua cám khuyên ở đâu ạ?

các bác ơi. sáng vừa rồi em mới bẫy được chú khuyên, líu ác phết, em phải ngồi canh 2 tiếng nó mới vào lồng bẫy.. hiện tại em do chưa có cám nên em cho nó ăn tạm cám ba vì... em đang định mua cám ngon về để giúp chim căng nhanh nhưng lại không biết chỗ mua/ bác nào biết cho em xin cái địa chỉ.. ở trên hht thì tốt nhất vì nhà em gần đó:D cảm ơn các bác nhiều ak` quên các bác cho em xin luôn cái giá nhá...
Nếu là chim mộc chưa vào cám bạn tham khảo thêm các cách vào cám trong topic của DD, theo CM ko nên cho chim mộc ăn ngay cám BA VÌ . Có nhiều địa chỉ mua cám khuyên bạn có thể ra cửa hàng TUẤN THUÝ tại TĂNG BẠT HỔ mua cám đậu xanh , nếu chim ko chịu ăn bạn trộn cám đậu với bánh đậu xanh cho ăn khi nào chim đã vào cám bạn bỏ bánh đậu xanh và cho chim ăn thẳng cám . CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
khuyên non mùa này

chào các bác !
khuyên non mùa này vẫn chưa về các bác nhỉ. em ở q2 hcmc tính khi nào co khuyên non về đi mua về nuôi mà ko biết chọn bác nào cùng chí hướng - biết chọn khuyên trống thì càng hay liên lạc với mình timestien@yahoo.com
hoạc 0935222687 rồi ae mình cùng đi cho thoả chí ha :a37:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: khuyên non mùa này

chào các bác !
khuyên non mùa này vẫn chưa về các bác nhỉ. em ở q2 hcmc tính khi nào co khuyên non về đi mua về nuôi mà ko biết chọn bác nào cùng chí hướng - biết chọn khuyên trống thì càng hay liên lạc với mình timestien@yahoo.com
hoạc 0935222687 rồi ae mình cùng đi cho thoả chí ha :a37:

Khoảng một vài tháng nữa thì mới có khuyên non. khuyên non rất khó phân biệt trống mái ,nếu bạn muốn mua thì đợi chim non hơi lớn khi biết hót gió hãy mua, lúc này chắc ăn là trống và cũng có thể nhìn được hình dáng. thân!

ludong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hi có gì thì aloo cho mình nha bắt nhìu một chút chắc chắn cũng được 1 hay 2 con la trống. Trống mái gì cung nuôi. Anh chị nào biết ở đâu bán thì rủ em đi với nha Đt em Hiếu:a44:

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bẫy chim àh đúng món ưa thích của em rồi :a01: ! nhưng em ở HN hì gần nhà em có dặng nhãn bẫy thì đẹp tuyệt vời hỏi cần đi đâu xa . Nhưng mùa này hơi khó bẫy đấy tháng 3-4 mà . Mùa này các bác đi bẫy chim em khuyên mang con mái đi chắc bẫy dễ hơn vì bây h` mùa sinh sản mà

chinhduong76

Thành viên mới
SVC$
0
bạn cứ down lấy đoạn khoen hót rồi để cạnh đó khoảng 2 tuần hót đin luôn.
cần mình post cho:
rảnh đến nhà mình sovenier vài con, mùa này bẫy ngon mà. thích nuôi chim hay mình để lại giá hơi cao đó nha:
PM: chinhduong76@yahoo.com

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khuyên này có phải là mái O? Nuôi tháng mà chỉ liú thôi

tình hình là em mua chú khuyên bổi nuôi được gần tháng rồi mà toàn kêu chip chip rồi hót gió thôi bề ngoài thấy cũng nhỏ con sợ rằng khuyên mái . mong các bác chỉ giáo nếu là khuyên mái thi có nuôi không ? còn khuyên bổi về nhà chậm nhất là bao lâu nó líu. khi nó nghe đoạn băng khuyên líu nó chip chip to hơn và cũng học được vài thiếng trong đoạn băng nhưng nó hót gió chứ ko hot to. chỉ sợ chú ta là mái thì nản lắm "lần đầu nuôi khuyên" mong được chỉ giáo

==> bác nào có kỉ niệm nuôi khuyên từ bổi lên chia sẻ ae nha . vi dụ nhừ là co khuyên trong hoàn cảnh nào ? mua về bao lâu thì líu ? ...

thanks for read

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
Ðề: help khuyên của em

nếu có thể nói được chính xác bao nhiêu lâu chim sẽ líu thì quá là khó bạn ạ, vì điều đó phụ thuộc vào nhiều yếu tố như chế độ chăm sóc, khả năng của chú chim đó. Khuyên trống thì nuôi cỡ hơn 1 tuần là hót chuyện, nếu chim mộc bắt ngoài hàng có thể còn sớm hơn. Theo kinh nghiệm của mình ( mình chỉ bẫy mộc và nuôi lên) thì tầm 3-4 tháng sẽ líu. Bạn nên nuôi 2 chú trở lên, khi tách ra không cho nhìn thấy mặt nhau thì hót chuyện ác hơn sẽ líu khi đã đủ sung.

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

tình hình là em mua chú khuyên bổi nuôi được gần tháng rồi mà toàn kêu chip chip rồi hót gió thôi bề ngoài thấy cũng nhỏ con sợ rằng khuyên mái . mong các bác chỉ giáo nếu là khuyên mái thi có nuôi không ? còn khuyên bổi về nhà chậm nhất là bao lâu nó líu. khi nó nghe đoạn băng khuyên líu nó chip chip to hơn và cũng học được vài thiếng trong đoạn băng nhưng nó hót gió chứ ko hot to. chỉ sợ chú ta là mái thì nản lắm "lần đầu nuôi khuyên" mong được chỉ giáo

==> bác nào có kỉ niệm nuôi khuyên từ bổi lên chia sẻ ae nha . vi dụ nhừ là co khuyên trong hoàn cảnh nào ? mua về bao lâu thì líu ? ...

thanks for read

Như bạn nói nếu "hót gió" là trống rồi , vì mái không bao giờ hót gió. chúc bạn thành công . Thân!

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Theo mình thì khuyên mộc mới bắt về mất khoảng 2-3 tuần là quen lồng và quen cám và muốn nó líu thì phụ thuộc nhiều thứ như là cám cho ăn có tốt kô , khả năng của con chim ... nhưng mình thấy nếu chim mộc mới bắt về chỉ khoảng 2 tháng là hót chuyện và líu to kô còn chíp chíp gọi nhau như lúc mới bắt về nữa .
Chúc con chim của bạn mau líu :a04:

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0

Nếu chim khuyên mộc nuôi gần 1 tháng mà chỉ hót gió nhỏ(hót chuyện) thì đúng là đực rồi nhưng cũng không nên nuôi tiếp nữa bạn ạ(nếu bạn nuôi đã đúng kỹ thuật,thức ăn tốt)bởi vì những chú chim như vậy thường là chim không có bản lĩnh trời cho,bạn có cố nuôi cũng chỉ có thể có một con khuyên trung bình thôi.Bình thường khi chim khuyên mộc nuôi được khoảng 7-10 ngày trong điều kiện chăm sóc đúng tiêu chuẩn thì chim đã hót chuyện khá to,có lúc to như líu(đứng xa 10-15 m vẫn nghe rõ) ,thỉnh thoảng đã líu những hồi ngắn-những con như vậy hãy tập trung mà đàu tư thì mới hy vọng có con chim hay bạn ạ.Vì vậy nuôi chim mộc thì phải nuôi vài con một lượt rồi phải loại bỏ không thương tiếc thì mới đỡ tốn công tốn tiền .

lethanhnghi1234

"...bay về phương Nam..."
SVC$
0

các bác ơi. sáng vừa rồi em mới bẫy được chú khuyên, líu ác phết, em phải ngồi canh 2 tiếng nó mới vào lồng bẫy.. hiện tại em do chưa có cám nên em cho nó ăn tạm cám ba vì... em đang định mua cám ngon về để giúp chim căng nhanh nhưng lại không biết chỗ mua/ bác nào biết cho em xin cái địa chỉ.. ở trên hht thì tốt nhất vì nhà em gần đó:D cảm ơn các bác nhiều ak` quên các bác cho em xin luôn cái giá nhá...

Còn tùy thuộc vào bạn định nuôi con chim đó như thế nào, nếu nuôi để bình ổn, xác định sang năm chơi thì đậu xanh Thúy Tuấn kiosk 5 Tăng Bạt Hổ, 13k/1lang là OK.
Nếu tính cho chim căng lên để nghe giọng điệu thế nào rồi tính tiếp thì cám vàng 2 mặt 144 Triệu Việt Vương (120k/5lang) mà giã ! Nhẹ hơn 1 chút, 80K/5 lạng ở đó cũng có!!
Thật sự mình cũng như nhiều người không làm cám bao giờ nên tin cám Tàu hơn, vì nghĩ nó là sản phẩm công nghiệp - tính ổn định chắc cao hơn - vậy thôi, chứ cám đậu xanh cũng hay lắm !!! Chúc thành công !

vuly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn ra Tăng Bạt Hổ, cửa hàng Đoan Mạnh, cám gì cũng có bạn yêu cầu làm như thế nào người bán cũng đáp ứng cho bạn đảm bảo đúng yêu cầu . Mình toàn mua ở đấy thấy chất lượng rất ổn định ...

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0

các bác cho nhận xét hay quá thanks all. mùa này em sẽ đầu tư thêm vài chú để xem kết quả ra sao :a04: có gì em sẽ post sơm cho bà con hay

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0

Nếu chim khuyên mộc nuôi gần 1 tháng mà chỉ hót gió nhỏ(hót chuyện) thì đúng là đực rồi nhưng cũng không nên nuôi tiếp nữa bạn ạ(nếu bạn nuôi đã đúng kỹ thuật,thức ăn tốt)bởi vì những chú chim như vậy thường là chim không có bản lĩnh trời cho,bạn có cố nuôi cũng chỉ có thể có một con khuyên trung bình thôi.Bình thường khi chim khuyên mộc nuôi được khoảng 7-10 ngày trong điều kiện chăm sóc đúng tiêu chuẩn thì chim đã hót chuyện khá to,có lúc to như líu(đứng xa 10-15 m vẫn nghe rõ) ,thỉnh thoảng đã líu những hồi ngắn-những con như vậy hãy tập trung mà đàu tư thì mới hy vọng có con chim hay bạn ạ.Vì vậy nuôi chim mộc thì phải nuôi vài con một lượt rồi phải loại bỏ không thương tiếc thì mới đỡ tốn công tốn tiền .

Bài viết quá Pro >:a04:

Còn cái này nữa nề , mấy cậu để ý khi nó hót gió mồm nó phãi hả ra giống như líu ấy ( những con như vậy mới nên nuôi ), cứ còn hót gió mà ko há mồm thì bình thường .
Nuôi 1 tháng thì hót gió thì con đực nào cũng vậy ,

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình cũng mới nuôi 1 con khuyên mộc đ.c hơn 2 tháng h` nó đã hót chuyện nhiều ( gần như lúc nào cũng hót ) nhưng mình thấy khi nó đứng 1 mình nó hót chuyện và khi mình cho nó nghe file khuyên líu mình down trên mạng về thì thấy nó nhanh nhảu hơn hẳn cổ hay ngoái ngoái về phía máy vi tính để nghe kô còn đứng im 1 chỗ khi hót chuyện nữa nhưng mình thấy nó hót vẫn giống như lúc nó đứng hót chuyện 1 mình thế là sao có ai giải thích cho mình đ.c kô :a11:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0

Mình cũng mới nuôi 1 con khuyên mộc đ.c hơn 2 tháng h` nó đã hót chuyện nhiều ( gần như lúc nào cũng hót ) nhưng mình thấy khi nó đứng 1 mình nó hót chuyện và khi mình cho nó nghe file khuyên líu mình down trên mạng về thì thấy nó nhanh nhảu hơn hẳn cổ hay ngoái ngoái về phía máy vi tính để nghe kô còn đứng im 1 chỗ khi hót chuyện nữa nhưng mình thấy nó hót vẫn giống như lúc nó đứng hót chuyện 1 mình thế là sao có ai giải thích cho mình đ.c kô :a11:
à thì nó cũng như bạn í, khi nào ngồi một mình thì sẽ lẩm nhẩm hát nhưng khi có khán giả thì phong cách biểu diễn của bạn phải thay đổi, giải thích thế này cho dễ hiểu bạn nhé...hì hì :a07:

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

à thì nó cũng như bạn í, khi nào ngồi một mình thì sẽ lẩm nhẩm hát nhưng khi có khán giả thì phong cách biểu diễn của bạn phải thay đổi, giải thích thế này cho dễ hiểu bạn nhé...hì hì :a07:
Không bạn chưa hiểu hẳn ý mình nói rồi ý mình là khi con khuyên mình nghe file khuyên líu nhưng hình như nó vẫn hót chuyện chứ kô líu đó:a36:
Chắc nay mai mình post đoạn phim con khuyên của mình hót chuyện cho mọi người xem và đánh giá hộ mình .:a08:

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cứ down lấy đoạn khoen hót rồi để cạnh đó khoảng 2 tuần hót đin luôn.
cần mình post cho:
rảnh đến nhà mình sovenier vài con, mùa này bẫy ngon mà. thích nuôi chim hay mình để lại giá hơi cao đó nha:
PM: chinhduong76@yahoo.com
:a05: Mùa này bẫy dễ àh bạn hai hôm vừa rồi mỗi hôm 2 tiếng đông hồ mà tay trắng kìa . Mùa này là bẫy khó nhất đó mùa sinh sản mà .

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0

Không bạn chưa hiểu hẳn ý mình nói rồi ý mình là khi con khuyên mình nghe file khuyên líu nhưng hình như nó vẫn hót chuyện chứ kô líu đó:a36:
Chắc nay mai mình post đoạn phim con khuyên của mình hót chuyện cho mọi người xem và đánh giá hộ mình .:a08:

Ko lẽ bạn để cho nó nghe khuyên líu trong máy tính líu , thì nó líu theo à , đâu phãi đơn giãn như vậy chứ .
Thứ nhất khuyên bạn đả biết líu chưa .
Thứ 2 khuyên bạn đả có lữa chưa & quan trọng là dợt chim nữa ( có nghĩa là kinh nghiệm chiến trường đả thuần chưa đấy ) .

Trường hợp khuyên bạn chịu hót gió trong khi đang nghe khuyên líu trong Loa vi tính đả là 1 thành công rồi . Mình nghĩ là con khuyên ngơ ngác lắng nghe mới chết chứ .

Bạn ko nên cho nó nghe nữa thì tốt hơn , nếu ko sau này khó nuôi lắm , làm nũng hay nói cách khác là " Chim bị khách "

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom