hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chú khuyên cần giúp đỡ

Bác Đại Linh nói đúng đấy nếu bác muốn nó có giọng như chim khác thì bác phải nuôi từ chim non nên.hơi lâu một tí hì hì,nhưng theo em nghĩ là ta không nên nuôi như vậy nuôi chim tư rưng vẫn hay hơn vì nó có giọng rưng rồi mà:a15:

garung85

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: chú khuyên cần giúp đỡ

Bạn nên đổi cám tầu bằng cám đậu xanh trứng , giảm mồi tươi , cho ăn chuối chím , tắm và chùm áo lồng nơi yên tĩnh

longlatrobe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có nên cho chim thuộc ăn bánh đậu xanh!!!

chào các bác trong diễn đàn, hiện nay e thấy ở chỗ em một số người nuôi chim có cho ăn bánh đậu xanh( nghiền nát ra) e thấy người ta bảo như thế là rất tốt cho chim, e cũng định cho mấy chú khuyên nhà e ăn thử nhưng vẫn còn hoang mang quá, mấy chú chim nhà em đa phần đều đã líu mà ko biết cho ăn bánh đậu xanh thì có ảnh hưởng gì đến chuyện líu lo của chim ko??? và theo các bác thì cho chim ăn liều lượng bánh đậu xanh như nào thì đủ??? và liệu nó có bị đi ngoài ko??? e tha thiết mong hồi âm của các cao thủ

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Có nên cho chim thuộc ăn bánh đậu xanh!!!

Theo CM thì bạn ko nên cho chim đang líu ăn bánh đậu xanh , bánh đậu xanh chỉ dùng khi vào cám thôi . Chim mộc ăn cám rồi thì nên bỏ bánh đậu xanh vì bánh đậu xanh theo CM ko đủ dinh dưỡng . Chim bạn đang líu bình thường bạn cố gắng duy trì chế độ nuôi là ổn mà

linhchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mùa lạnh

Cả nhà ơi! Cho mình hỏi nhỏ tí? Hôm nay mình thấy thời tiết đã hơi lạnh (trong nhà mình là 24 độ) có phải do thời tiết lạnh nên những chú chim nhà mình bị xù hết cả lông lên vậy. Mấy mùa trước mình chưa bị hiện tượng này ko hiểu sao lúc sáng vẫn bình thường nhưng đến giờ thì con nào cũng xù lông to như quả bóng luôn.

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mùa lạnh

Trời lạnh chim xù lông là đúng rồi. Nhưng thời tiết như mấy hôm nay đã xù thì chim hơi bị yếu :a24:

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0

Thường thì các chú ấy chỉ khi nào yếu hoặc là lâu ko đc tắm và vệ sinh lồng mới xù lông thôi chứ nhiệt độ mấy hôm nay thì chưa ăn thua gì, bạn nên xem lại chế độ ăn hoặc vệ sinh lồng sạch xem sao.

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0

thời tiết như này cũng là bình thường cũng không lạnh lắm bạn à, nhưng mà mình nghĩ có khi do chế độ cho ăn của bạn hay cũng có thể do chỗ treo lồng

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0

Thời tiết miền Bắc thay đổi thất thường lên việc chăm sóc chim là rất vất vả anh em mình đành phải cố gắng thôi chứ biết sao được,cái thú nó thế mà.Theo em các bác lên chùm áo lồng chỉ để hở cửa thôi,để buổi trưa thời tiết ấm lên mấy treo chim ra.Khi tắm thì pha thêm nước ấm vào thì chắc chim ko xù lông đâu. :a35:

linhchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em nghĩ chắc do hôm đó em để lồng ra ngoài trời (mấy hôm trước em để trong nhà) mà nhiệt độ ngoài trời hôm đó khoảng 24 độ con nhiệt độ trong nhà bình thường khoảng 29-30 độ nên chim bị lạnh đột ngột nên bị xảy ra hiện tượng trên. Cảm ơn các bác đã cho ý kiến nhé!

yeukhuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

các anh cho em xin ít kinh nghiệm em mới chơi lên ko biết chế độ ăn như thế nào và chùm áo lồng như thế nào để cho những chú chim khuyên có thể qua được mùa đông giá lạnh.mong các anh chỉ bảo thank các anh nhiều.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

các anh cho em xin ít kinh nghiệm em mới chơi lên ko biết chế độ ăn như thế nào và chùm áo lồng như thế nào để cho những chú chim khuyên có thể qua được mùa đông giá lạnh.mong các anh chỉ bảo thank các anh nhiều.

Theo mình mùa đông thì cũng chẳng phải làm gì ghê gớm lắm đâu.Chế độ ăn uống vẫn như bình thường là đủ,đêm lạnh thì nên trùm áo lồng,ban ngày nêu rét quá thì chỉ nên hé áo ra 1 chút để con chim được tiếp xúc với ánh sáng tự nhiên.Tắm táp thì có thể lười 1 chút cũng chẳng sao(rét quá đến tớ còn lười tắm nữa là chim:a03:),1 tuần cỡ 2 lần là đủ.Tắm chim vào buổi trưa khi trời ấm hơn và thậm trí cũng ko nhất thiết phải pha nước ấm cho chim tắm á.Cứ cho sang lồng,nếu con chim có đủ sức khỏe thì nó sẽ tắm(ko ép) Cố quá thành quá cố thì bùn lắm á:a26:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0

lạnh như mùa đông năm ngoái thì vất vả phải biết, thời tiết Hà Nội theo em bây giờ cũng chỉ phải trùm áo ban đêm đến 8-9 giờ sáng là có thể mở áo ra cho ánh sáng vào lồng được rồi....là lá la :a27:. Chắc là chim của bác hơi bị yếu sẵn đấy, cố gắng chăm sóc các chú thêm nhé, vì mùa đông thật sự vẫn còn đang ở phía trước cơ ạ:a14:

nghienchim

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Xin hỏi cho khuyên ăn sâu, cào cào như thế nào cho hợp lý

theo mình tốt nhất bạn nên cho chim ăn nhiều cào cào vào ngày nào cho ăn cũng được, nếu ko có cào cào thì bạn cho ăn thêm sâu quy nhưng chỉ nhớ cho ăn 3-4 con trng vòng 2-3 ngày thôi

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
Ðề: Các Anh Cho Em Hỏi Tuổi của VK.

các bác cho em hỏi tuổi thọ của khuyên với ạ, không tính đến các yếu tố tác động đâu nhé, em phải chặn trước không sẽ có khối bác lại bình loạn cho mà xem...:a45:

tranminh

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Các điểm dị tật đáng yêu của khuyên

Chào các bác!
Em mới mua được chú khuyên, theo em thì cũng là chú K lạ: vì ở hai bên đùi dưới cánh có lớp lông màu nâu trông khác thường và trông trường chim lắm. Các bác có kinh nghiệm cho em ý kiến xem chú này có ưu điểm gì không?

Bình Nguyên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: hỏi về khuyên líu

3. Trái gì cũng được
Trừ trái cà độc dược và các loại trái cùng họ ĐỘC với nó!:a01:

xalung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các điểm dị tật đáng yêu của khuyên

Chào các bác!
Em mới mua được chú khuyên, theo em thì cũng là chú K lạ: vì ở hai bên đùi dưới cánh có lớp lông màu nâu trông khác thường và trông trường chim lắm. Các bác có kinh nghiệm cho em ý kiến xem chú này có ưu điểm gì không?

hi hi chú này nếu là chim trống thì có ưu điểm là hót chuyện khá to đó:a21:. Bởi vì đơn giản nó là khuyên nâu chứ có phải chim lạ đâu:a21:

Tien GiaLam

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: hỏi về cám khuyên ?

Mình ở Bình Định,chỗ mình không có bán cám của khuyên nên mình không mua được.nên ae chỉ mình làm cám đậu xanh cho khuyên đi ah.cảm ơn ae trước nha.:a20:
cám của anh bi _beo là cám bột hay là cám hạt vậy có thể cho em đuọc biết ko
:a02:

Tien GiaLam

Thành viên mới
SVC$
0

theo anh thachthung viết thìnếu chim ko muốn tam thì phải làm thế nào hả anh cho em duọc biết vói:a36:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom