LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Đây là cặp Mi nhà em. Cũng mới tập nuôi Mi thôi nên mong các bác phán cho em nó vài câu :) Con mái thì khá dạn người (có thể ăn mồi tươi đút bằng tay) nhưng hơn yếu một chút. Em đang tẩm bổ em nó lên. Con trống thì nhỏ con, lông đầu rụng trông là lạ. Có mái kè thì con trống khá dạn, nhưng khi không có mái thì khi mình đến lồng thì nhảy lên nhảy xuống.

Con trống bên trái đang rỉa lông con mái:

Con mái bên phải rỉa lông con trống lại

Hai anh chị nhìn nhau đắm đuối

Con trống

Ghiền Chào Mào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Quả là trai tài gái sắc.Nhìn tổng quan thì rất đẹp.Chúc mừng bác.Nhưng bác nuôi lồng lưới tấm cuối em nó đang suy tư chộp không rõ dáng cho lắm:a10:.Bác có dự định nuôi Mi đẻ không vậy:a05:

tanthanh555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cặp này là Mi non fải không bạn, bạn bắt ở đâu và giá bao nhiêu vậy? Mình hỏi giúp ông bạn.

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
thích quá,bác có ý định cho ra những chú hoạ mi con không vậy?khi nào có cho em đăng kí lứa đầu nhe,hihi.đề nghị bác cho thêm 5k ảnh nữa nhé toàn cảnh tổ ấm gia đình mi này nhé:a07:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Quả là trai tài gái sắc.Nhìn tổng quan thì rất đẹp.Chúc mừng bác.Nhưng bác nuôi lồng lưới tấm cuối em nó đang suy tư chộp không rõ dáng cho lắm:a10:.Bác có dự định nuôi Mi đẻ không vậy:a05:
Vì nơi mình ở không có điều kiện để dợt chim nên nuôi 1 cặp như vậy trong cái aviary nhỏ cho vui cửa vui nhà chút xíu khi chúng hót tuy rằng con trống sẽ ít hót hơn khi nuôi riêng trống mái mỗi con 1 lồng. Theo mình biết nuôi Mi theo cặp quanh năm không sợ bị con trống đánh con mái như choè lửa nên cứ nuôi chúng 1 cặp, nều đẻ được thì càng vui, nếu không đẻ được cũng không sao.

Cặp này là Mi non fải không bạn, bạn bắt ở đâu và giá bao nhiêu vậy? Mình hỏi giúp ông bạn.
Xin lỗi không thể giúp bạn được vì mình không có sống trong nước. Theo mình nhận xét thì cặp này cũng chẳng còn trẻ trung gì nhưng cũng không đến nỗi già lắm. Chắc chúng cũng có 4-5 tuổi đời hay hơn rồi.

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chẹp chẹp đẹp quá! đúng là trai tài gái sắc chỉ chưa bít giọng hót như thế nào thui!bữa nào anh lạc việt post giọng nó lên cho anh em thưởng thức nha anh!:a41:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cặp HM này bạn nên nuôi cho đẻ nhé.Hy vọng sẽ có bầy con cháu HM non ra đời.Khi nào có tin vui bạn up lên cho anh em trên diễn đàn xem nhé.Chúc bạn mau có tin vui nghen. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom