Guest viewing is limited

veryhart

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú Khuyên nhà em đang căng sáng ra cứ khoảng 5h45' em treo lồng lên là chú bắn tíu tít cũng phải được 45 phút nhưng được khoảng 1 tuần tự nhiên chú chỉ chơi có 5 đến 10 phút là chiu... chiu luôn mặc dù em vẫn cho ăn bình thường ( cám Thuý tuấn số 2, ăn sâu quy ngày 4-5 con thôi, hoa quả thì thỉnh thoảng cho ăn chuối tuần 1 lần, ăn nho tháng đôi lần). Các bác cho em hỏi bây giờ em phải làm sao để lấy lại lửa cho em nó. Lông lá em nó vẫn gọn gàng mượt mà lắm có biểu hiện nào của sự xuống lửa đâu. hu...hu...

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú Khuyên nhà em đang căng sáng ra cứ khoảng 5h45' em treo lồng lên là chú bắn tíu tít cũng phải được 45 phút nhưng được khoảng 1 tuần tự nhiên chú chỉ chơi có 5 đến 10 phút là chiu... chiu luôn mặc dù em vẫn cho ăn bình thường ( cám Thuý tuấn số 2, ăn sâu quy ngày 4-5 con thôi, hoa quả thì thỉnh thoảng cho ăn chuối tuần 1 lần, ăn nho tháng đôi lần). Các bác cho em hỏi bây giờ em phải làm sao để lấy lại lửa cho em nó. Lông lá em nó vẫn gọn gàng mượt mà lắm có biểu hiện nào của sự xuống lửa đâu. hu...hu...
Bạn phải bổ sung thêm mồi tươi cho chú ấy nữa rồi đó bạn ạ vì chú em nó bị yếu lực do không được cung cấp đủ dinh dưỡng. Bạn cho ăn mồi tươi ít quá, sâu quy bạn tăng lên ngày 20 - 25 con cũng được, cho ăn thêm cào cào. Bạn cũng nên tăng lên tuần cho ăn 2 lần hoa quả và các loại thích hợp là cam và chuối tây. Không nên cho ăn nho. Như thế thì chú em của bạn mới đủ lực để mà chơi hết màu này được. Chúc bạn thành công. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ẹc !
cho ăn 20 - 25 con sau quy lun hả bác ?
vậy có nhiều quá kông nhỉ?
có ảnh hưởng gì tới chim không?
thân !

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
ẹc !
cho ăn 20 - 25 con sau quy lun hả bác ?
vậy có nhiều quá kông nhỉ?
có ảnh hưởng gì tới chim không?
thân !
Không vấn đề gì đâu bạn. Nó có tác dụng kích nóng cho chim. Cho ăn nhiều như thế chỉ có hại khi chim thay lông sợ bị xoăn lông, khô lông mà thôi. Còn giai đoạn này đang cần cho chim lên lửa, đồng thời lông lá nó cũng ổn định rồi mà. Khi nào hết mùa căng thì mình lại chuyển chế độ thích hợp. Thân

veryhart

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không vấn đề gì đâu bạn. Nó có tác dụng kích nóng cho chim. Cho ăn nhiều như thế chỉ có hại khi chim thay lông sợ bị xoăn lông, khô lông mà thôi. Còn giai đoạn này đang cần cho chim lên lửa, đồng thời lông lá nó cũng ổn định rồi mà. Khi nào hết mùa căng thì mình lại chuyển chế độ thích hợp. Thân
Cảm ơn bác tôi sẽ cho chú ta ăn bổ sung thêm sâu. Con hoa quả thỉ chỉ cho ăn chuối thôi hả bác?

Lê Thiên Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có Cái gì là bền mãi đâu? Ngày nào cũng chơi thì đến người còn rạc huống hồ là con chim khuyên. ăn lắm Sâu Quy không phải là tốt đâu.

veryhart

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có Cái gì là bền mãi đâu? Ngày nào cũng chơi thì đến người còn rạc huống hồ là con chim khuyên. ăn lắm Sâu Quy không phải là tốt đâu.
Bác này không nghe hết tôi trình bày rồi. em nó chỉ bắn có 45' buổi sáng mà mới chỉ được khoảng 1 tuần thôi. Tất nhiên cái gì nhiều cũng không tốt rồi... ai cũng biết thế!

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bác tôi sẽ cho chú ta ăn bổ sung thêm sâu. Con hoa quả thỉ chỉ cho ăn chuối thôi hả bác?
Hoa quả giai đoạn này thì bạn nên cho ăn chuối tây hơi chín và cam sành ngọt. Chuối tây là để ổn định về đường tiêu hóa đảm bảo phần nào cho chú chim không bị các bệnh về tiêu hóa vì giai đoạn này mình cung cấp nhiều chất dinh dưỡng có hàm lượng đạm cao. Còn cam sành ngọt có tác dụng như cốc nước giải khát cho chú chim sau khi cất giọng hạt. Nhằm giữ giọng và cũng là phần nào giải đi chất kích thích trong cám líu của TT. Chúc bạn thành công và có nhiều chim hay nhé. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nhưng bác thanhle này !
chuối tây có phải là quả chuối mà dài và màu xanh k hả bac?/
hihihihih
nêu e cho ăn sâu quy nhiều và cào cào nhiều và ngay nào cũng có thì hoa quả có thể miễn đc k hay là có chế độ nào khác không?
hihihi

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
nhưng bác thanhle này !
chuối tây có phải là quả chuối mà dài và màu xanh k hả bac?/
hihihihih
nêu e cho ăn sâu quy nhiều và cào cào nhiều và ngay nào cũng có thì hoa quả có thể miễn đc k hay là có chế độ nào khác không?
hihihi
Chuối tây là loại này nè bạn. Màu sắc, và độ chín khi mua cũng nên như thế này là tốt:

Bạn nên cho ăn hoa quả như mình đã nói ở trên. Còn sâu quy thì cũng chỉ nên cho ăn đến độ đó thôi. Không nên cho ăn nhiều hơn nữa. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
hihihihi!
vậy mà bữa giờ e tưởng chuối tây là loại chuối dài dài mà màu xanh nữa chơ !
phải coi lại mới đc !
e cho ăn bom và cam nữa đc k bác !
mà bom trong này gọi là táo thì phải?
hihihi
cám ơn bác nhé !

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
cụ thanhle ơi,ngày cho chim ăn 20-25 con sâu một ngày như thế nhất là vào mùa nóng,chim ăn nóng quá ,nhẩy nhiều,cũng bỏ líu,phải biết và hiểu chú chim của mình như thế nào,để cho ăn và điều chú chim cho phù hợp

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
hihihihi!
vậy mà bữa giờ e tưởng chuối tây là loại chuối dài dài mà màu xanh nữa chơ !
phải coi lại mới đc !
e cho ăn bom và cam nữa đc k bác !
mà bom trong này gọi là táo thì phải?
hihihi
cám ơn bác nhé !

cụ thanhle ơi,ngày cho chim ăn 20-25 con sâu một ngày như thế nhất là vào mùa nóng,chim ăn nóng quá ,nhẩy nhiều,cũng bỏ líu,phải biết và hiểu chú chim của mình như thế nào,để cho ăn và điều chú chim cho phù hợp
Cho ăn thêm táo cũng được bạn ạ. Táo cũng rất tốt đó.
dinhcoc: Đúng là mỗi chú chim của mình có một đặc tính riêng nhưng với 20-25 con mỗi ngày và các chế độ ăn hoa quả như mình đã nói thì cũng không quá nóng để dẫn đến phải bỏ líu đâu, nó có thể nói là chế độ chung. Khi vượt quá số lượng đó và việc điều cám...khác thì mới cần chú ý kỹ đến đặc tính riêng. Thân

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim của bạn bị yếu nên không chơi được bền, bạn chú ý về dinh dưỡng thêm nữa nhé. sâu qui cho ăn phải đều 5- 10 con ngày nào cũng vậy, hoa quả cho ăn táo chín, cam mình nghĩ chuối thì không cho ăn nữa. tắm thường xuyên nhe.

tranthanhhao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuối tây như mấy anh em trên diễn đàn gọi thế nhưng trong miền nam gọi là chuối sứ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom