Guest viewing is limited

gohan2003

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e để ý thấy khuyên của em thỉnh thoảng e nó lại chạy dọc trên cầu qua lại rồi quay vòng tròn, vừa quay vừa líu. em mới chơi nên chưa biết như thế là như thế nào. các bác cho ý kiến em cảm ơn nhiều.:a15::a15:

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các bác đánh giá giúp

hi hi chúc mừng bạn có chú chim hay hình như người thường gọi là líu múa xoay cầu thì phải

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

e để ý thấy khuyên của em thỉnh thoảng e nó lại chạy dọc trên cầu qua lại rồi quay vòng tròn, vừa quay vừa líu. em mới chơi nên chưa biết như thế là như thế nào. các bác cho ý kiến em cảm ơn nhiều.:a15::a15:
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Chúc mừng bạn sở hữu một chú khuyên có tác phong, phong cách chơi rất đẹp măts đó là líu múa cầu. Bạn có thể làm một vài clip cho anh chị em được xem chi tiết được không? Thân

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

vừa quay vừa líu hay vừa quay vừa hót chuyện vậy bạn? bạn thử quay clips cho anh em xem với được không?
:a15:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Bạn ơi !
Bạn xem kỹ chim bạn lại nhé , nhiều khi phải mua thêm cho nó cái kính đen với cây gậy nữa , giờ nó quay nhưng tới lúc hết quay thì có thể đi kiếm tiền rồi , tới lúc đó sắm thêm cái mai rùa với mấy đồng xu hihi ... rồi đi coi bói.:a01::a01:

đùa cho vui thôi bạn đừng buồn nha , bạn xem kỹ lại mắt chim nhé , hi vọng là nó không độc nhãn đại hiệp
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Bạn ơi !
Bạn xem kỹ chim bạn lại nhé , nhiều khi phải mua thêm cho nó cái kính đen với cây gậy nữa , giờ nó quay nhưng tới lúc hết quay thì có thể đi kiếm tiền rồi , tới lúc đó sắm thêm cái mai rùa với mấy đồng xu hihi ... rồi đi coi bói.:a01::a01:

đùa cho vui thôi bạn đừng buồn nha , bạn xem kỹ lại mắt chim nhé , hi vọng là nó không độc nhãn đại hiệp
Thân!

là sao hả a? a giải thích dùm cho e! e nhìn mắt còn khuyên của e thấy nó vẫn sáng bình thường với cả 2 mắt mà nó cũng hay làm thế khi gặp con chim khác kè lồng!

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0

là sao hả a? a giải thích dùm cho e! e nhìn mắt còn khuyên của e thấy nó vẫn sáng bình thường với cả 2 mắt mà nó cũng hay làm thế khi gặp con chim khác kè lồng!

hihi... Cường ơi !
Chỉ đơn giản là chim bị mờ mắt 1 bên thì nó sẽ quay vòng tròn , sau thời gian quen thì nó sẽ ít quay dần và có thể không quay , hoặc khi mù cả 2 mắt thì sẽ không quay nữa , vì thế chim quay vòng tròn thì không phải đặc biệt mà là sắp thành thầy bói rồi.
Cũng có trường hợp chim quay quay do trúng gió .
Còn chim sung như Cường nói thì nó chỉ nghiêng qua nghiêng lại rùi kiu chip chip nghe rất hay và vui tai như hót vậy hihi.....

Mấy vấn đề cơ bản này thì hầu như anh em nuôi chim đều biết cả.
Thân!

quymn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bác ngoan nói vậy em thấy cũng không đúng lắm bởi vì như con khuyên của nhà em nó cũng rê cầu vừa rê vừa hót chuyện, mắt em nó cũng bình thường vì nó bắt ruồi hơi bị kinh luôn, con ruồi nào chỉ cần bay ngang qua là nó bắt được rồi.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

hihi... Cường ơi !
Chỉ đơn giản là chim bị mờ mắt 1 bên thì nó sẽ quay vòng tròn , sau thời gian quen thì nó sẽ ít quay dần và có thể không quay , hoặc khi mù cả 2 mắt thì sẽ không quay nữa , vì thế chim quay vòng tròn thì không phải đặc biệt mà là sắp thành thầy bói rồi.
Cũng có trường hợp chim quay quay do trúng gió .
Còn chim sung như Cường nói thì nó chỉ nghiêng qua nghiêng lại rùi kiu chip chip nghe rất hay và vui tai như hót vậy hihi.....

Mấy vấn đề cơ bản này thì hầu như anh em nuôi chim đều biết cả.
Thân!

Bác ngoan nói vậy em thấy cũng không đúng lắm bởi vì như con khuyên của nhà em nó cũng rê cầu vừa rê vừa hót chuyện, mắt em nó cũng bình thường vì nó bắt ruồi hơi bị kinh luôn, con ruồi nào chỉ cần bay ngang qua là nó bắt được rồi.
Cụ Ngoạn nói về vấn đề này cũng có phần đúng nhưng theo mình thì nó chưa thực sự hoàn toàn là con nào cứ quay như thế là bị như cụ nói cả. Cũng có nhiều anh em chơi sở hữu những chú khi hót chuyện là xoay cầu rất đẹp, còn khi bình thường thì nó vẫn là chú chim nhảy nhót và linh hoạt như thường giống như bạn quymn nói. Bản thân mình cũng đã từng sở hữu một chú có nết chơi như thế và minh nuôi nó cũng được khoảng 2 năm mà sao không thấy nó bị mù gì cả, chẳng lẽ mình nuôi, chăm sóc và quan tâm nó hết mực với lại cũng không phải là hoàn toàn không biết chơi và biết nuôi mà mình lại không biết nó mù, cho nên theo mình nghĩ nó hoàn toàn chỉ là một phần còn không thể là cơ bản được. Đôi lời theo cảm nhận cá nhân nếu có gì không phải mong được bỏ quá cho. Thân mến.
Sir_ThanhLe

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cụ Ngoạn nói về vấn đề này cũng có phần đúng nhưng theo mình thì nó chưa thực sự hoàn toàn là con nào cứ quay như thế là bị như cụ nói cả. Cũng có nhiều anh em chơi sở hữu những chú khi hót chuyện là xoay cầu rất đẹp, còn khi bình thường thì nó vẫn là chú chim nhảy nhót và linh hoạt như thường giống như bạn quymn nói. Bản thân mình cũng đã từng sở hữu một chú có nết chơi như thế và minh nuôi nó cũng được khoảng 2 năm mà sao không thấy nó bị mù gì cả, chẳng lẽ mình nuôi, chăm sóc và quan tâm nó hết mực với lại cũng không phải là hoàn toàn không biết chơi và biết nuôi mà mình lại không biết nó mù, cho nên theo mình nghĩ nó hoàn toàn chỉ là một phần còn không thể là cơ bản được. Đôi lời theo cảm nhận cá nhân nếu có gì không phải mong được bỏ quá cho. Thân mến.
Sir_ThanhLe
Anh Thành Lê nói chính xác con của em vậy đó nó gặp chim là rướn cổ lên líu như chòe vậy xoay cầu vài vòng rất đẹp như sau đó là đạp hủ xấu hổ kinh,hihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom