nghi_khong_ra

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cậu thứ 1 :

[/IMG]

Cậu thứ 2 :

[/IMG]

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp quá , lông mượt , hoạ sắc , con thứ 2 hình như có ốp mại hay sao mà vẫy cánh vậy , nhìn con thứ 1 đẹp hơn , chim mộc dở mà thuần dữ à , nói chung cả 2 con đều đẹp à , mỗi tội nhìn cái lông tắm trông lạ quá à!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nghi_khong_ra

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con thứ 1 bị tuột mất một móng do vướng áo lồng, tiếc đứt ruột.

Con thứ 2, vừa đi hội dợt về, không có ốp mái.

Đây là kiểu lồng tắm phổ biến trong Nam, dành cho nhiều loại chim. Chất liệu bằng kẽm. Hoàn toàn khác biệt với các kiểu lồng tắm miền Bắc !

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 cem này lông mướt quá bác ơi!!!he he he hic bổi mà nhìn đã ghê

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
đâu mà 2 con em thấy có mỗi con thôi hình như bác chụp em này lấy ánh sáng ko được chuẩn phải ko? cho lên nhìn như 2 mầu nhưng chú mi này về hình dáng thì được đầu,mỏ,lông,đuôi nhìn được mà hình như chú mi này đã qua tay người khác nuôi rồi thì phải vì em thấy chân đã xuống vẩy rồi, nhưng ko sao đâu bác àh chủ yếu là hót hay đá giỏi còn người khác thuần cho mình chơi thì càng tốt

nghi_khong_ra

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
To Ko Co : 2 chú đấy chứ. Với chú thứ 2, mỏ và chân bị khô và bong vảy, giống như người bị lột da tay ấy. Không hiểu tại sao ?! Chế độ ăn uống hoàn toàn bình thường, chỉ tội là thiếu nắng thôi. Chẳng nhẽ thiếu Vitamin A ???

Các bạn cho mình hỏi 1 câu : "Với mẫu của con Mi thứ 1 mà bị tuột mất 1 móng thì có nên để chơi không hay là bán nó đi ?" Mình cũg thấy nó đẹp, hót hay, nhưng mất một móng làm nản chí ghê lắm. Không biết phải như thế nào nữa.

Cho mình xin ý kiến nhé !

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
con nhà cháu mất tới 2 móng nhưng mà nó hay thì cứ giữ lại mà nhìn tướng nó là tướng củ đậu rất đẹp đó bác và bon này đã rớt mấy mùa lông trong lồng vậy bác chim già rừng non đã thấy giọng tuyệt vời
thân

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
mình nuôi chim để nghe hót mà chứ đâu đem đi đá đâu mà sợ bạn ơi.mình thấy hai chú họa mi kia mà thèm gần chết luôn nè.bạn cứ nuôi đi cho vui nhà vui cửa:a07::a07:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp quá, bạn mua ở tiệm nào vậy? nuôi mấy tháng rồi mà mướt rượt thế?

nghi_khong_ra

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn các anh/chị đã cho nhận xét. Mình rất cảm kích.

Chú Mi đầu tiên mua ở Vũ Huy, bắt trong hộc, chưa cắt chì. Chú này nuôi cách đây khoảng hơn 2 tháng. Lông rừng con này đã mượt rồi, về nhà cũng siêng tắm nó, chỉ tội thiếu nắng thôi. Hơn nữa, khi bắt là còn lữa rừng về nhà ốp mái thì chơi luôn mặc dù nhát người. Được một cái là cách nhảy của con này không bị bể mặt nhưng lại đưa đuôi ra ngoài, hic hic. Ban đầu để ở cơ quan, có nhiều người ra vào, ép nó dạn dần sau đó mới đem về nhà. Hic hic, mang về nhà thì bị vướng áo lồng, sút móng, tiếc hùi hụi.

Con thứ 2 mua ở Lê Hồng Phong, đầu trọc lóc, bể mặt. Chắc ai đó nuôi bị nản chí vì nhát quá nên mới bán đi. Mang về được vài hôm thì có triệu chứng rớt lông (chắc do sốc thức ăn), nên ép cho rớt lông luôn, mới xong lông cách đây hơn 1 tuần. Tính đến thời điểm này, nuôi nó được 3 tháng.

Xin lưu ý một điều là trước đó là đã tậu 1 em mái một mùa lông kha khá để ốp nha ! Nhận xét một điều là 2 chú trống này "mê gái" thấy ớn ( --> giống chủ y hệt, hihihi...)

binouvo90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo như anh nói hình như chú chim cuả anh ít đem ra phơi nắng lắm đúng ko anh ?...nếu vậy anh nên đem ra phơi nắng thường xuyên....vì chim mà ít phơi nắng dễ bị rung chân lắm.......anh nên phơi nắng vào lúc khoản 9h sáng ...phơi khoản nữa tiếng thôi cũng được.......chúc mừng anh có 2 chú chim đẹp

chinhluanv@yahoo.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
2 con chim này lông lá wá đẹp, tôi nôi con mi gần 2 tháng mà rất nhát,,,,,,,,,,nhảy nhót liên tục, chác là không có tay nuôi hoa mi quá, ngựoc lại nuôi 2 con chích chòe than khỏang hơn 1 tháng, tôi bỏ áo lồng luôn,2 em đã hót ríu rít rồi

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
2 con bổi mà nhìn lông lá mướt không chịu được!!!cậu thứ 1 chưa có lửa mỏ trấu dài quá!!!cậu thứ 2 thì đang có lửa!!!chim dáng khá quá nhưng mỏ hơi mỏng.

Mr.Fky

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác chịu khó cho chim tắm và phơi nắng quá nhỉ ?
Con HM của em thì chẳng chịu tắm gì cả nên phải cho nó phơi nắng thường xuyên may sao là lông vẫn mượt và đẹp chán
Con thứ nhất bác hay cho nó ăn cào cào,dế và trứng hay sao ý mà trông nó béo thế
Em nhìn kết rồi đấy

tansuphi

"đã từng gặp họa mi trắng"
SVC$
0
Theo tôi, hai chú này chỉ là một. mà ít nhất cũng hai năm lồng rồi, chân đã có ủng, lam mắt đã trắng xoá và đã mang lông nhà rồi còn gì nữa, có lẽ trước khi bạn mua đã có người nuôi rồi. Nói chung là chim đẹp. con này chắc hót tốt rồi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom