khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em muốn hỏi ae cho em bik , biện pháp júp chim căng lửa làm thế nào ??
Chế độ ăn uống ( Có công thức cám thì càng tốt )
Tắm táp ..
Các loại mồi tươi có thể dùng cho chim ?
Cách bố chí lồng cho phù hợp ( Hiện em đang nuôi 1 em khướu , 1 sáo nâu , 2 CM , 2 quế lân , 1 mi , 1 than , 1 cưỡng )
Thank anh em nhìu nha !!

Ngoạn Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói chung là bạn cứ nuôi bình thường thôi , cho chim ăn uống đầy đủ nhất là mồi tươi như cào cào , sâu tươi , dế ... phơi nắng và tắm cho chim hằng ngày (tốt nhất là phơi nắng sáng khoản từ 8h - 9h),tối là phải chùm áo lồng cho chim ngủ .chắc là sẽ mau có lửa thôi

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ngoài các yếu tố về chăm sóc, chế độ dinh dưỡng... mà bác Ngoạn Ngọc đã nói ở trên còn một yếu tố nữa cũng cực kỳ quan trọng đó là thường xuyên đi dợt chim.
Chim bác để hoài ở nhà rất ít hót nhưng thường xuyên mang ra hội quán về nhà là hót vang trời.
Chopmao1995

doanngoccanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: AE oi giup tui voi??

tui co 1 con mao choi rat la chien.ra rung hot so toan giong bong .bat dc rat nhieu chim.nhung di bat chim nhieu wa de long bay hu het long.co ai biet cach thay long cho CM ko vay ?xin dc chi giao
chim thường đi bẩy thì phải chịu bộ lông xấu thôi,nhưng bỏ vào lồng và cho tắm thường thì chim sẻ đẹp lại ,còn muốn chim thay lông thì nạn đổi cám khác là cfhim rớt lông liền .chúc bạn vui

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ðề: AE oi giup tui voi??

tui co 1 con mao choi rat la chien.ra rung hot so toan giong bong .bat dc rat nhieu chim.nhung di bat chim nhieu wa de long bay hu het long.co ai biet cach thay long cho CM ko vay ?xin dc chi giao
anh thường xuyên cho chim tắm nắng và nước nhé(sau khi tắm nước thì anh trùm áo lồng rồi để nơi yên tĩnh)..kết hợp với việc cho ăn nhiều mồi tươi và trái cây. chúc chú chim của anh sẽ có bộ lông đẹp và mượt nhé.:a44::a44:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom