Guest viewing is limited

long229kt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bạn,
Mình muốn chia sẻ với các bạn niềm vui bất ngờ của mình.
Mình cũng mới bắt đầu chơi VK, chỉ là ngẩu nhiên thôi vì đi đánh CM nhưng lại được mấy em VK và gầy dựng cơ nghiệp từ đó. Mới đầu mình cũng kg biết thế nào là trống mái, hót gió hay líu là hoàn toàn xa lạ, nhưng nhờ sự nhiệt tình của các thành viên SVC qua các câu trả lời hướng dẩn, các hình ảnh, video clip thì mình cũng đã nắm được khá nhiều thông tin và hiểu một cách cơ bản. Cách đây 10 ngày mình bẩy được 1 em VK, Lông nó xanh đen, đen đến nổi khi nó chui vào bẩy từ xa mình kg nghỉ đó là khuyên, khi nó về cạnh lồng bẩy thì kg quan tâm đến đồ ăn trong bẩy mà nó chỉ bấu xung quanh như muốn cắn con mồi, nhẩy lên nhẩy xuống gần 20 phút nó mới dính bẩy. Khi cho VK vừa bẩy được sang lồng bình thường thì dù nó rất sợ nhảy loạn xạ nhưng vẩng hót rất đanh,lúc đó mình kg biết líu là gì, và khi mình mang nó lên trên tầng 2 treo gần vài con khác thì nó líu luôn, và chính bây giờ mình mới biết là nó líu, bây giờ được 10 ngày lồng và sáng nào nó cũng líu và rất siêng đi gió. Hôm nọ mình treo nó trên gác, từ trong nhà mình nhìn ra (kính nhà mình từ trong nhìn ra thì thấy rất rỏ nhưng từ ngoài nhìn vào thì như tấm gương chỉ thấy bóng của mình) thì có một em khuyên rừng đói về đậu trên lồng của "gấu đen", mình đặt tên cho nó như vậy, trước hết nó xoè cánh ra, trường đầu và cổ về phía trước và có những đông tác như CM múa, con chim rừng ngoan cố thò đầu vào xỉa hoa quả trong lồng thì bất ngờ "gấu đen" nhẩy xổng đến và mổ chí tử con kia. Nó vẫng còn rất nhát người, nhưng có một lần mình đang cho tay vào lồng để treo miếng chuối nhưng nó vẩng liên tục "chét, chét' chét" một cách rất đanh, thì ra lúc đó có ba em VK rừng bay ngang. Thật là vui sướng khi bẩy được một em như vậy, không diển tả được, rất tiếc nhà mình kg có máy để chụp hình "gấu đen" post lên cho AE xem chơi, nó kg to lắm, dài đòn, mình thon, chân cao, khoen mắt đôi, lông xanh đen rất xậm, cổ vàng rực, chính "gấu đen" đã tạo niềm đam mê VK cho mình.
Vài dòng để tường thuật lại "hạnh phúc bất ngờ" của mình.

Rider

Học, Học Nữa Học Mãi
SVC$
0
Bạn tường thuật rất chu đáo , Nếu em nó như vậy thì bạn đang sở hữu 1 chú chim đầu đàn hay còn gọi là chim chúa vùng rồi , hy vọng trong thời gian sớm nhất ban có thể post hình em nó cho ACE chiêm ngưỡng .

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, mình bẫy bao lâu mà chẳng được, bắt đầu ghen tị rùi đấy, keke. Chúc mừng bạn có được chú chim hay, cố gắng nuôi dưỡng cẩn thận nhé bạn. Thân

nicebird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ùh ! em cũng thế ! bẫy thường xuyên mà chẳng bao giờ được em nào đặc biệt 1 tí cả ! bác Bach ơi bác hay đi bẫy lắm àh?hay đi bẫy ở đâu thế cho em đi với ! :D

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oke Khánh béo, đợt này đang bận, mấy hôm nữa rảnh thì đi bẫy, có gì anh alo trước nhé ! Thân

bogia86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác thật may mắn có được 1 em VK như thế,ước gì mình dc như anh ấy:(

dinhthuan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời ơi thật là ghen tị quá đi thôi. Em mới bẩy được 1 chú nhưng tuyệt thực đia rồi thấy bạn như thế mình rất chi là chúc mừng vì bạn đã sở hũư 1 em vip

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các bạn,
Mình cũng mới bắt đầu chơi VK, chỉ là ngẩu nhiên thôi vì đi đánh CM nhưng lại được mấy em VK và gầy dựng cơ nghiệp từ đó. Mới đầu mình cũng kg biết thế nào là trống mái, hót gió hay líu là hoàn toàn xa lạ, nhưng nhờ sự nhiệt tình của các thành viên SVC qua các câu trả lời hướng dẩn, các hình ảnh, video clip thì mình cũng đã nắm được khá nhiều thông tin và hiểu một cách cơ bản. Cách đây 10 ngày mình bẩy được 1 em VK, Lông nó xanh đen, đen đến nổi khi nó chui vào bẩy từ xa mình kg nghỉ đó là khuyên, khi nó về cạnh lồng bẩy thì kg quan tâm đến đồ ăn trong bẩy mà nó chỉ bấu xung quanh như muốn cắn con mồi, nhẩy lên nhẩy xuống gần 20 phút nó mới dính bẩy. Khi cho VK vừa bẩy được sang lồng bình thường thì dù nó rất sợ nhảy loạn xạ nhưng vẩng hót rất đanh,lúc đó mình kg biết líu là gì, và khi mình mang nó lên trên tầng 2 treo gần vài con khác thì nó líu luôn, và chính bây giờ mình mới biết là nó líu, bây giờ được 10 ngày lồng và sáng nào nó cũng líu và rất siêng đi gió. Hôm nọ mình treo nó trên gác, từ trong nhà mình nhìn ra (kính nhà mình từ trong nhìn ra thì thấy rất rỏ nhưng từ ngoài nhìn vào thì như tấm gương chỉ thấy bóng của mình) thì có một em khuyên rừng đói về đậu trên lồng của "gấu đen", mình đặt tên cho nó như vậy, trước hết nó xoè cánh ra, trường đầu và cổ về phía trước và có những đông tác như CM múa, con chim rừng ngoan cố thò đầu vào xỉa hoa quả trong lồng thì bất ngờ "gấu đen" nhẩy xổng đến và mổ chí tử con kia. Nó vẫng còn rất nhát người, nhưng có một lần mình đang cho tay vào lồng để treo miếng chuối nhưng nó vẩng liên tục "chét, chét' chét" một cách rất đanh, thì ra lúc đó có ba em VK rừng bay ngang. Thật là vui sướng khi bẩy được một em như vậy, không diển tả được, rất tiếc nhà mình kg có máy để chụp hình "gấu đen" post lên cho AE xem chơi, nó kg to lắm, dài đòn, mình thon, chân cao, khoen mắt đôi, lông xanh đen rất xậm, cổ vàng rực, chính "gấu đen" đã tạo niềm đam mê VK cho mình.

bác cho ae vài tấm hình của chú "đầu gấu" chiêm ngưỡng thì tuyệt

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
chờ cái hình :D:a28::a28::a28::a28::a28::a28::a28::a28::a28::a28::a28::a28::a28:

emmoibitchoichim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a16:Chúc mừng bạn nha Long.Nhớ nuô dưỡng đầu gấu cho tốt nha.chúc bạn bẫy dc nhìu con như vậy

kimcoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bây giờ đang là mùa khuyên căng nên đi bẫy thích thật, mình cũng được ông anh bẫy cho mấy con khuyên líu, mang về mấy hôm là líu ngay.

long229kt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin lổi đã để chờ vì lâu lắm rồi mình không có thời gian lên mạng, mình rất muốn chụp ảnh "đầu gấu " nhưng nó còn rất nhát người mà máy ảnh của minh kg được tốt lắm, mổi lần muốn chụp thì phải kê sát vào cái lồng thi nó nhẩy loạn lên hết, kg chụp được. Khi nào no dạng hơn thì mình se chụp và post lên cho các bạn xem

long229kt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn Henry,
Cám ơn bạn đã quan tâm đến "Gấu đen", rất tiếc mình không có ý định bán, nhờ "gấu đen mà mình bẩy được thêm một em khác cũng rất ghê ghớm, lý do là khi đem "Gấu đen" đi bẩy thì mấy em khuyên nào chỉ chú ý đến hoa quả hoặc lành lành thì đều bỏ chạy, hôm nọ có một em dám khai chiến với "Gấu đen" thì mới dính bẩy, được đúng 1 tháng lồng cũng đã líu ầm ầm. Mang "Gấu đen" đi bẩy thì thường xuyên về tay không nhưng nếu được thì em mộc cũng là loại khá.

ttung11

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lạy chúa tôi :a37::a37:. nghe thôi mình cũng kết nổ đom đóm roà:a28::a28:. hy vọng 1 ngày gần nhất bạn có thể cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nó nhé. mình cũng đi bẫy nhiều nhưng chưa bao giờ mình gặp đc ẻm nào " đầu gấu" như thế cả:a37::a37:

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ồ câu chuyện hay thật em nghe như chuyện cổ tích. Chúc mừng bác đã sở hữu được 1 chú VK quí.
Này thì kí :a43:.

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
chào các bạn,

xin chia vui với bạn chủ thớt.1 niềm vui nhỏ thức tỉnh cả 1 niềm đam mê lớn.bạn chắc chắn là có duyên lắm mới được sở hữu gấu đen.nghe bạn kẻ thôi mình cũng biết là bạn hãnh diện như thế nào khi được sở hữu một chú chím như gấu đen.hay chăm thật kĩ anh bạn nhỏ của bạn nhé.chúc cho một tài năng mới đang sắp tỏa sáng rực rỡ đó bạn ah.thân chào bạn:a04::a04::a04::a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom