Guest viewing is limited

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào cả nhà! Chả là hôm nay em đang ngồi trong nhà bỗng nghe con mồi nhà em chét liền hai tiếng, chạy ra cửa thì thấy bóng chim vụt qua, thế là chuẩn bị lồng bẫy ngay tức khắc nhưng lần nay không chô em mồi ra trận mà là 1 em bổi lỡ nuôi được 4 tháng ra thử vận may vì ở nhà nó cũng khá là được mặc dù còn hơi nhát. Ai dè vừa treo được 5 phút thì trời đổ mưa, thế là ngồi chờ, đến khi trời chỉ còn vài hạt lác đác thì lúc này em bắt đầu treo chim ra. Đây là một vài tấm hình của chim trời đang kiếm ăn khi trời vừa tạnh mưa:

(Hình hơi mờ mọi người thông cảm)

Còn đây là em bổi lở của em

Thế là sau 20 phút chiến đấu thì đã có 1 cái kết có hậu đối với em (hehe)
Em chim trời đã nằm gọn trong lưới

Hi hi! Hình như em này mói lên các bác ạ vì tách đỏ của nó mới lên được vài cọng thôi, tướng tá nhỏ con, được cái mào khá là đẹp.:a01::a01::a01:

teen

Thành viên mới
SVC$
0
chú Chào Mào bạn bẫy dc là chào mào dc nuôi rùi. chác người ta làm xổng hoặc thả ra đó. hiiiiiiiiii:a14::a14::a14::a14::a14::a14:

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Lạ quá nhỉ, k hiểu sao giờ này chim đã có má lở rồi nhỉ, giờ này 1 số vùng chim còn đang bắt cặp để trứng hoặc đang chăm chim con, k biết bạn bẫy lúc nào mà có đc chim mí lở như vậy nhỉ.Hay vùng Đức trọng của bạn chim bắt cặp sớm và giờ chim non đã có, ai ở vùng này có thể giúp mình đc vấn đề này k?

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
mùa này má trắng nhiều rồi bạn ah. nhưng con chao mào bạn bẫy được hình như là chim mái chứ không phải tơ đâu.

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Chim Chào Mào bạn bẫy được nhìn không được đẹp lắm, nhưng dù sao cũng chúc mừng bạn.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Lạ quá nhỉ, k hiểu sao giờ này chim đã có má lở rồi nhỉ, giờ này 1 số vùng chim còn đang bắt cặp để trứng hoặc đang chăm chim con, k biết bạn bẫy lúc nào mà có đc chim mí lở như vậy nhỉ.Hay vùng Đức trọng của bạn chim bắt cặp sớm và giờ chim non đã có, ai ở vùng này có thể giúp mình đc vấn đề này k?

Mình ở Bảo Lộc, chim vùng Lâm Đồng bắt cặp khá sớm bạn ah, thường là tết âm lịch đã có chim con đầu mùa rồi...

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
như vậy là may mắn rồi bạn ơi. chúc mùa bẫy năm nay thành công nha, thứ bảy và chủ nhật tuần trước tôi cũng có kết quả là hai em rồi. dự định thứ bảy chủ nhật tuần này lại lên đường thử vận may kiếm em mào lân nuôi cho vui đây. chim vùng này ít mào lân quá.

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình ở Bảo Lộc, chim vùng Lâm Đồng bắt cặp khá sớm bạn ah, thường là tết âm lịch đã có chim con đầu mùa rồi...
Bác Chào Mào Bl nói đúng đấy mọi người ah! Hôm 25 tết âm lịch em có cùng ông bác lên núi Voi (Lâm Đồng) tìm cây thuốc về để chữa bệnh (bác em làm nghề thuốc) đã thấy chào mào bắt cặp rồi đấy!

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihih hôm bữa 21/11 về nhà đi bẫy thấy chim bắt cặp rồi.ma Hải Đăng ở đức trọng chỗ nào thế. hiệp thạnh à

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Mào thì em k dám đánh giá nhiều.Nhưng xin chúc mừng chủ bổi lỡ sát bổi.he he he.
Mà bạn có cái lồng bẫy hay nhỉ.giống lồng bẫy của Thái.k biết nó thuộc vùng nào và nghệ nhân nào làm ra nó.Xin bạn cho vài thông tin.lồng bẫy của bạn đặc biệt là giữ chim "mồi" (má trắng,bổi,thuần,thuộc...v.v) là rất tốt.nhưng khả năng chim trời đá hông là rất cao.

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà mình ở ngay Đức Trọng nè! đường đối diện công viên thiêu nhi đó! Nhà bạn ở đâu vậy. Rất vui được làm quen.:a01::a01::a01:

---------- Post added at 07:28 PM ---------- Previous post was at 07:05 PM ----------

Chào mào thì em k dám đánh giá nhiều.Nhưng xin chúc mừng chủ bổi lỡ sát bổi.he he he.
Mà bạn có cái lồng bẫy hay nhỉ.giống lồng bẫy của Thái.k biết nó thuộc vùng nào và nghệ nhân nào làm ra nó.Xin bạn cho vài thông tin.lồng bẫy của bạn đặc biệt là giữ chim "mồi" (má trắng,bổi,thuần,thuộc...v.v) là rất tốt.nhưng khả năng chim trời đá hông là rất cao.
Cảm ơn anh Overstar! Cái lồng này giờ thuộc vào loại cổ lổ sỉ rồi, nó là cái lồng của ông anh em( không biết ổng làm hay xin của ai), bữa xuống nhà ổng thấy cái lồng lạ nên xin về. Lúc đầu em dùng lồng này tập cho chim mồi của em vì nó quen ở lồng lớn khi qua lồng nhỏ thì không chịu chơi, lúc đi bẫy cũng có khi dùng lồng này nhưng cũng như anh nói nếu mà gặp bổi dữ thì toàn đá hông tội cho mồi thôi! Nếu muốn lấy đi bẫy thì phải phủ lá lên, mà em thấy cái lồng này khá là sát chim đấy anh, nhiều khi đến mùa chim muốn treo lồng lên bẫy nhưng bận đi học để ở nhà sợ người ta lấy mất, thế là em cứ treo cái lồng này lên + 1 ít hoa quả mà bẫy được cả 5-6 con rồi đấy dù lưới nó vẫn chưa nhuộm vẫn còn thấy được màu trắng của lưới đấy!

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
háhaha vậy là cùngg dân đức trọng liên nghĩa.tai đang đi học chắc cuối tháng 30/4 vế nhà có gì gặp hihi.tại k nhìn k ra cảnh bạn chụp là dối diện cong viên.

ductoan456

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim của bạn là chim mái rồi, dù sao cũng chúc mừng bạn nhé.

nguyenbaochau1986ld

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thấy bạn bẫy chim không hay tí nào cả, mà bạn dám treo lồng bẩy khi trời vừa mưa xong ở ngay dây điện là mình thấy bạn hay( quá liều )! lần sau né dây điện khi trời mua dùm mình cái, đi bẩy chim mà phải mua bảo hiểm là khổ lắm:a24:

phuc 53

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh có duyên với con này rồi tại em thấy nó dính vì chui giửa hai tấm lưới chứ không dính vì sập bẫy:a15: chúc anh có 1 chú chim hay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom