Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm qua chủ nhật 09/10/2011 mình đã đi 1 chuyến quả là lịch sử đối với mình.
Khởi hành 6h30 đến 7h tới chân núi, tảo bộ qua 3 ngọn núi cao mới tới con súi này.
Muốn tới điểm mồi phải qua con thác cao 10m thẳng đứng này. Không có máy ảnh chụp mờ quá, ở đây cảnh đẹp mà không chụp được vì tranh thủ đi chứ trễ.
Đến " HOA QUẢ SƠN " đúng 11h30 nghỉ chân ăn trưa 12h bắt đầu cuộc hành trình thu phục các chú chim đang gọi mình hihi:a01:.
12h20' gần chỗ nghỉ nghe 1 chú đang hót và mình đã thu phục chú ấy có 3 cọng lông trắng trên đầu:a24: đuôi 21cm, tưởng được 1 chú bông nhưng tiếc quá :a36:. Khởi đầu được 3 cọng:a15: giờ trong lòng mình nghĩ có khi nào hôm nay vận may đã đến???? phải chăng hôm nay được bông?:a45:.
Đến gần 14h được 3 chú, mệt quá vào trại nghỉ chút rồi đi tiếp. khu này nhiều chim quá vì chưa ai vào đến đây. hihi mình là nghiệp dư mà tới đây là biết mình " khoái " cỡ nào rùi đó các pác ah:a44:
Chinh phục con suối đến 15h tổng cộng được 7 chú các pác ah. Đợt này lông chim rừng cũng gần đủ hầu như đuôi 18cm trở lên. Được 3 chú mép vàng tướng to, đầu bằng hihi, 3 chú này mình tuyển nuôi luôn + chú có 3 cọng lông trắng:a44:
Lúc này cái đầu gối mình nhất lên không được nữa vì đau quá. Chắc bị khớp rùi huhu:a09: trong khi còn nghe mấy chú hót nữa mà không đi nổi.
Thế là đành xuống núi và hứa hẹn với mấy chú còn lại chủ nhật tuần này thu phục tiếp.:a12:. Có pác nào muốn đi với mình không? mình đi có 2 người ah.

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thấy bạn nên giữ lại những em tốt và thả những em còn lại ra. Chứ bắt hết 7 con về chẳng sớm thì muộn bạn cũng sẽ thành dân bẫy cơm gạo, lúc đó tội cho choè lửa lắm

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thấy bạn nên giữ lại những em tốt và thả những em còn lại ra. Chứ bắt hết 7 con về chẳng sớm thì muộn bạn cũng sẽ thành dân bẫy cơm gạo, lúc đó tội cho choè lửa lắm
Mình giữ lại mấy em còn cho rồi bạn ah, cơm gạo thì không dám rồi, mình chỉ là nghiệp dư thôi, 7 chú thì mình chọn dc 3 chú thôi. Đợt này hầu như chim tướng tá to dài nên mình tuyển được chứ mấy đợt trước không tuyển được.
Nhưng giờ mình vẫn chưa hài lòng lắm, chủ nhật này mình đi tuyển thêm hihi

---------- Post added at 01:56 PM ---------- Previous post was at 01:51 PM ----------

muốn đi mà xa vãi,pó tay.....................................

Uh xa quá hả pác, mình thích đi vài ba người mới vui, mang theo tí nước uống cay cay làm chút khi nghỉ ngơi thì phê:a44:.

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
muốn có chim chơi thì theo mình không nên bắt quá nhiều chim
bạn bắt tới con thì nên chon con bông va con đuôi dài nhất, tướng đẹp nhất nuôi thôi, chứ mà bắt hết thì lần sau bạn phải đi xa nữa
hihi
có gì bỏ qua nha, đôi lời góp ý

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
muốn có chim chơi thì theo mình không nên bắt quá nhiều chim
bạn bắt tới con thì nên chon con bông va con đuôi dài nhất, tướng đẹp nhất nuôi thôi, chứ mà bắt hết thì lần sau bạn phải đi xa nữa
hihi
có gì bỏ qua nha, đôi lời góp ý
Mình đang định bắt về thả trong vườn nhà mình vì ở đây cũng có 1 cặp đang ở, mùa sau sẽ bắt chim non hihi vậy được không pác?

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hy vọng lần sao đi chụp nhiều ảnh đẹp úp anh em xem . cảnh đẹp quá

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
ok lần sau mình sẽ mang theo máy ảnh để chụp cho các pác thưởng thức cảnh thiên nhiên của Đắc Lắc.
Nếu pác nào đam mê thì cứ đến đây mình sẽ đãi ngộ một cách chu đáo:a24:.

---------- Post added at 07:13 AM ---------- Previous post was at 06:58 AM ----------

ok lần sau mình sẽ mang theo máy ảnh để chụp cho các pác thưởng thức cảnh thiên nhiên của Đắc Lắc.
Nếu pác nào đam mê thì cứ đến đây mình sẽ đãi ngộ một cách chu đáo:a24:.

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
Mình đang định bắt về thả trong vườn nhà mình vì ở đây cũng có 1 cặp đang ở, mùa sau sẽ bắt chim non hihi vậy được không pác?
Chào bạn, nghe bạn kể mà mình mê tíc mắt luôn hehe,...mình mê choè lửa lắm và cũng thích đi bẩy nữa nhưng do xa bạn quá gần 400km. Nhà bạn là ở huyện nào của ĐLắc? Lâu lâu mình cũng có đi ctác lên đó nếu có dịp sẽ liên lạc bạn để anh em giao lưu tí nhé.

ducvinh381

Thành viên mới
SVC$
0
bác o chô nào dak lak vậy bác ma bác bay ở huyện nào vay?
nếu hôm nào bác di nhớ gọi em với nha tại em cũng ơ dak lak ne
bác phon cho em số này nhé
0905326566
nhìn bác đi bẫy mà em thích quá

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
thích nhỉ,cố gắng nuôi mấy em nó cho nó tốt bạn nhé,chơi chim không gì vui nhất là cùng các anh em đi bẫy chim rồi ngắm cảnh hihi

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác o chô nào dak lak vậy bác ma bác bay ở huyện nào vay?
nếu hôm nào bác di nhớ gọi em với nha tại em cũng ơ dak lak ne
bác phon cho em số này nhé
0905326566
nhìn bác đi bẫy mà em thích quá
Mình ở huyện EAHLEO bạn ah.Ok khi nào đi mình phone nếu bạn có thể tham gia.

---------- Post added at 10:36 AM ---------- Previous post was at 10:09 AM ----------

Mình ở huyện EAHLEO bạn ah.Ok khi nào đi mình phone nếu bạn có thể tham gia.
Tiện thể mình úp cho các pác xem cuộc nhậu 15-10-2011 của mình với nguyên liệu chính là chim CU GÁY ( 14 con). Gồm món nướng ( món này ngon chịu không nổi lun đó các pác ), nấu sôi, nấu cháo :a12:

Còn đây là giải trí :a24:
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/lBEJNVhXhxE?hl=en&fs=1" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

<IFRAME src="http://www.youtube.com/embed/6zQ5MLQ22ZA?hl=en&fs=1" frameBorder=0 width=425 height=349 allowfullscreen></IFRAME>
Tê tê rùi nên quay phim không được rõ, mong các pác bỏ qua nhé. Mà không biết post có lên video không nữa hic hic. Nếu không được nhờ Admin post hộ em cái nha.

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không được làm anh em chảy nước miếng nha . Hư hết bạn phím

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không được làm anh em chảy nước miếng nha . Hư hết bạn phím
hihi giờ mình nhìn cũng vẫn còn chảy nữa là. Mình không thích nuôi cu gáy nên mồi được mấy ae tổ chức nhậu. Đó là chiến lợi phẩm cho 1 tuần:a15:.
Mồi CCL cũng nhiều mà chưa thưởng thức được ... thịt của chú ấy:a33:. Có pác nào thưởng thức chưa cho ae thưởng thức ké với.

---------- Post added at 04:06 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

Chào bạn, nghe bạn kể mà mình mê tíc mắt luôn hehe,...mình mê choè lửa lắm và cũng thích đi bẩy nữa nhưng do xa bạn quá gần 400km. Nhà bạn là ở huyện nào của ĐLắc? Lâu lâu mình cũng có đi ctác lên đó nếu có dịp sẽ liên lạc bạn để anh em giao lưu tí nhé.
OK hoan nghênh pác đến với Eahleo, khi nào pác xuống đây ola mình nhé phone mình :

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao bác đem cu gáy nhậu vậy. Các fan cu gáy xử bác bây giờ. Em chưa nhậu với cu gáy lần nào, và cũng chưa bao giờ dám thử chích Chòe Lửa, kinh lắm. Đùa tí thôi, chứ thấy bác đi bẫy nhìn thích thật đấy. Từ chỗ em mà lên chỗ bác cũng khoảng 400 km. Nếu gần chắc em cũng chu du với bác 1 chuyến.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sao bác đem cu gáy nhậu vậy. Các fan cu gáy xử bác bây giờ. Em chưa nhậu với cu gáy lần nào, và cũng chưa bao giờ dám thử chích chòe lửa, kinh lắm. Đùa tí thôi, chứ thấy bác đi bẫy nhìn thích thật đấy. Từ chỗ em mà lên chỗ bác cũng khoảng 400 km. Nếu gần chắc em cũng chu du với bác 1 chuyến.
Các fan cu gáy thông cảm nhé, đừng có xử để em tự đầu thú. Chỗ em ở rất thích thịt cu gáy làm món nướng, sôi, đặc biệt là món thịt xào lá lốt súc bánh tráng hihi ( băm thịt nhỏ trộn gia vị rồi xào), muốn ngon nữa là bằm thịt nhỏ ra ướm gia vị rồi lấy lá cuối cột lại như bánh chưng xog đem nước. 15 phút sau thì thôi rồi nếu 4 người mà làm 2 con nướng như vậy sẽ có cảnh đổ máu mất hihi.
Đùa thôi chứ lâu lâu mới có dịp vậy chứ cu gáy đâu ra mà nhậu hoài. Nếu bác có dịp ghé thăm nếu báo trước mình sẽ đãi thịt cu gáy cho bác thưởng thức. Còn đi mồi thì 2 tháng nữa mới mồi được vì đang thay lông.

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chài,thấy bạn đi bẫy lửa mà thèm....hic. Mình trước kia lúc còn ở quê cũng hay đi bẫy lửa lắm,vô đây 9,10 năm rồi mà chưa đi bẫy lửa lại được,thèm quá,ước gì 1 lần được lên quê bạn bẫy nhỉ...hi. Mình cũng dự định sắp tới đây đi bẫy cho vui,nhưng nghiệt nỗi tìm mãi không ra chim mồi hay(mà cũng chưa tìm được chiến hữu thật sự có cũng niềm đam mê như mình nữa,hi),chắc kiếm con bổi nào bỏ vô đi đánh bậy quá,hii. Ko biết,nếu được mình lên chỗ bạn bẫy được ko nhỉ? nếu được vậy thì còn gì bằng,mình sẽ xin nghỉ phép vài ngày đi luôn cho nó đã ^_^.
Mong tin bạn... :)

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chài,thấy bạn đi bẫy lửa mà thèm....hic. Mình trước kia lúc còn ở quê cũng hay đi bẫy lửa lắm,vô đây 9,10 năm rồi mà chưa đi bẫy lửa lại được,thèm quá,ước gì 1 lần được lên quê bạn bẫy nhỉ...hi. Mình cũng dự định sắp tới đây đi bẫy cho vui,nhưng nghiệt nỗi tìm mãi không ra chim mồi hay(mà cũng chưa tìm được chiến hữu thật sự có cũng niềm đam mê như mình nữa,hi),chắc kiếm con bổi nào bỏ vô đi đánh bậy quá,hii. Ko biết,nếu được mình lên chỗ bạn bẫy được ko nhỉ? nếu được vậy thì còn gì bằng,mình sẽ xin nghỉ phép vài ngày đi luôn cho nó đã ^_^.
Mong tin bạn...

Lấy chim bổi thì cũng mồi được 2, 3 em là cùng vì những em này cực hăng khi nghe mình huýt gió thì mới xuống lồng đá thôi. Đi cả ngày mà được 3 em thì buồn lắm.

Mình cũng đã lấy chim bổi đi mồi rồi nhưng vất vả lắm ( lúc đầu nghiện quá nên đi hihi). Thấy chim rừng nhiều mà không bắt được mà cơn nghiện nó lại lên, thế là xin Sếp cho nghỉ 1 ngày chạy ra Gia Lai tìm cho được em mồi, nhưng lúc này là mùa thay lông nên không biết mấy chú này ntn. Nhưng nghe chủ chim nói thì very hay, có chim rừng là bắt nhưng mình quyết định NO. Thế là đành phải quay về.

Cuối cùng lên trường Chào Mào chơi thì có ông bạn không chơi lửa nữa nên muốn nhường lại 3chai. Treo lên cây hót quá trời thế là lấy ngay không suy nghĩ gì hihi. Thế là có em mồi để chơi.

Giờ em nó mới rớt lông xong, giờ đang chờ ra bộ áo mới, tầm 1.5 tháng nữa thì mới ra chiến trường được.

Đi bẫy thì hơi cực vì phải trèo đèo lội suối, nhưng đam mê quá nên cũng không thấy mệt. Nếu bác ra được đây lúc chú nó đủ lửa thì mình đi 1 chuyến.

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn ở EaHleo. bạn ở chỗ nào vậy. bạn chụp hình thác nào đó.
Đi bẫy thì cũng có cái thú của nó, mình khoái đi bẫy lắm. Nhưng bẫy kiểu bạn thì mình chịu.
Thấy ray rứt lương tâm lắm

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lấy chim bổi thì cũng mồi được 2, 3 em là cùng vì những em này cực hăng khi nghe mình huýt gió thì mới xuống lồng đá thôi. Đi cả ngày mà được 3 em thì buồn lắm.

Mình cũng đã lấy chim bổi đi mồi rồi nhưng vất vả lắm ( lúc đầu nghiện quá nên đi hihi). Thấy chim rừng nhiều mà không bắt được mà cơn nghiện nó lại lên, thế là xin Sếp cho nghỉ 1 ngày chạy ra Gia Lai tìm cho được em mồi, nhưng lúc này là mùa thay lông nên không biết mấy chú này ntn. Nhưng nghe chủ chim nói thì very hay, có chim rừng là bắt nhưng mình quyết định NO. Thế là đành phải quay về.

Cuối cùng lên trường chào mào chơi thì có ông bạn không chơi lửa nữa nên muốn nhường lại 3chai. Treo lên cây hót quá trời thế là lấy ngay không suy nghĩ gì hihi. Thế là có em mồi để chơi.

Giờ em nó mới rớt lông xong, giờ đang chờ ra bộ áo mới, tầm 1.5 tháng nữa thì mới ra chiến trường được.

Đi bẫy thì hơi cực vì phải trèo đèo lội suối, nhưng đam mê quá nên cũng không thấy mệt. Nếu bác ra được đây lúc chú nó đủ lửa thì mình đi 1 chuyến.

Mình tính khoảng nửa tháng hay 1 tháng nữa sẽ đi,nếu vẫn ko tìm được chim mồi ngon thì sẽ lấy chim bổi đi,chịu khó huýt gió gọi chim về thôi.Nếu bạn đi được với mình thì cùng đi nhé !

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
nuôi chim mê nhất là đi bẫy! khi nào có diệp mình mình lên bạn đi bẫtyy một bữa cho sướng!thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom