subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình đang sở hửu 1 em chim mang tên bạch mi chim nhìn giống như ngũ sắc,bạch mi màu đen trên mặt chim còn có mấy vạch màu trắng trông xinh xinh-chim này kêu reng reng như tiếng chuông tr6en xe đạp mini đó-anh em có ai chơi cho mình biết cách phân biệt chim trống mái ra sao-giọng hót thế nào-chim này cần thêm chế độ ăn uống nào nữa không.em toàn cho ăn cám ba vì :a29:thui
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn có thể psot hình lên được không vậy?
theo như mình biết thì chú chim bạch my bạn miêu tả là bạch my của lâm đồng.giá của loài này là từ 50k tới 70k 1 con.loài chim này hót thì cũng không hay lắm,chỉ có 1 giọng đơn điệu như tiếng chuông xe đạp.khi nó căng lữa thì nó cũng rít như khoen vậy nhưng không hay bằng.
Ở lâm đồng người ta chủ yếu nuôi loại này để đá thôi bạn à,vì loài này rất lỳ và máu chiến.ngoài cám bavi ra bạn co thể cho chim ăn sâu nữa đó.
còn về cách phân biệt thì mình chịu vì loài này giống nhau như đúc.chỉ có người trong nghề mới phân biệt được thôi.
các a e trong svc ai biết phân biệt thi chỉ giùm nhé.
đó là nhưng hiểu biết của mình về loài chim của bạn.
có gi sai xin mấy bro bỏ qua cho em nha.hi hihi:a09::a09::a43:

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có thể psot hình lên được không vậy?
theo như mình biết thì chú chim bạch my bạn miêu tả là bạch my của lâm đồng.giá của loài này là từ 50k tới 70k 1 con.loài chim này hót thì cũng không hay lắm,chỉ có 1 giọng đơn điệu như tiếng chuông xe đạp.khi nó căng lữa thì nó cũng rít như khoen vậy nhưng không hay bằng.
Ở lâm đồng người ta chủ yếu nuôi loại này để đá thôi bạn à,vì loài này rất lỳ và máu chiến.ngoài cám bavi ra bạn co thể cho chim ăn sâu nữa đó.
còn về cách phân biệt thì mình chịu vì loài này giống nhau như đúc.chỉ có người trong nghề mới phân biệt được thôi.
các a e trong svc ai biết phân biệt thi chỉ giùm nhé.
đó là nhưng hiểu biết của mình về loài chim của bạn.
có gi sai xin mấy bro bỏ qua cho em nha.hi hihi:a09::a09::a43:

thân chào-đúng như bạn nói là tiềng của em nó reng reng như chuông xe đạp nhưng mình thấy củng sinh động lắm-bữa nào sưu tầm thêm 1 con nữa cho tụi nó chọi nhau mới được-trên đà lạt chim chắc phong phú lắm nhỉ
dù sao cũng cảm ơn bạn vì mấy dòng tư vấn nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

rabbit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim trống va chim mái rất giống nhau, chỉ những người nhìn quen mới biết bạn ah, nhưng có 1 điều chắc chắn chim bạch mi trống biết hú ( ro ro ro ro ) thường thi 4 tiếng, đặt biệt có nhưng con hú trên 6 tiếng thì rất hiếm. chim mái khong biết hú. loài này thường hót vào sáng sớm và chiều tối

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim trống va chim mái rất giống nhau, chỉ những người nhìn quen mới biết bạn ah, nhưng có 1 điều chắc chắn chim bạch mi trống biết hú ( ro ro ro ro ) thường thi 4 tiếng, đặt biệt có nhưng con hú trên 6 tiếng thì rất hiếm. chim mái khong biết hú. loài này thường hót vào sáng sớm và chiều tối
hihi-bạn rabbit lúc thì nói là chim hú lúc thì chim hót làm mình tẩu hoả nhập ma lun-chim của subin thì chỉ kêu reng reng thui ko bít la trống hay mái đây-mình cũng có nghe nói về bạch mi đá nhìu lắm nhưng mà chưa được tận mắt chứng kiến thấy

vầng trăng phiêu lãng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình đang sở hửu 1 em chim mang tên bạch mi chim nhìn giống như ngũ sắc,bạch mi màu đen trên mặt chim còn có mấy vạch màu trắng trông xinh xinh-chim này kêu reng reng như tiếng chuông tr6en xe đạp mini đó-anh em có ai chơi cho mình biết cách phân biệt chim trống mái ra sao-giọng hót thế nào-chim này cần thêm chế độ ăn uống nào nữa không.em toàn cho ăn cám ba vì :a29:thui
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

hi, với chim bạch mi ae sài thành chê,vì nó tốt mã nhưng hót quá dở,chế độ chăm sóc như chích chòe...mình có nuôi thử nhưng phóng sinh rồi...

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
To subin ,không biết chim bạch mi của subin như thế nào ,không biết phải con này không ? lúc trước mình có nuôi 1 cặp ,lúc đầu để chung ,sau đó tách ra 2 lồng thì nó hót cũng nhiều lắm ,nhưng tiếng kêu đơn điệu chỉ rít từng chập [khoảng 4,5 chập] .chim cho ăn cám ba vì ,sâu ,và cả trái cây mềm...chuối ,đu đủ .

[/IMG]
[/IMG]
[IMG]http://i67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108
/phoenix108%20--chim%202010/RECO0440.jpg[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

---------- Post added at 09:59 PM ---------- Previous post was at 09:56 PM ----------

[/IMG]

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
To subin ,không biết chim bạch mi của subin như thế nào ,không biết phải con này không ? lúc trước mình có nuôi 1 cặp ,lúc đầu để chung ,sau đó tách ra 2 lồng thì nó hót cũng nhiều lắm ,nhưng tiếng kêu đơn điệu chỉ rít từng chập [khoảng 4,5 chập] .chim cho ăn cám ba vì ,sâu ,và cả trái cây mềm...chuối ,đu đủ .

dạ thưa chú đúng la em nó rất dễ ăn và y như trong hình của chú vậy,tiềc là con của cháu bị trúng gió die hôm qua dạo này thời tiết khó hiểu quá làm em củng bi mất mấy em thích trong đó có em tiểu mi 2 mùa của cháu mới post clip hôm bữa buồn má muốn khóc luôn đó chú,nó là cục cưng của cháu mà:a09::a09::a09::a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom