Guest viewing is limited

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
ành đẹp về chim hút mật mình dạo net thấy đẹp nên đưa về ae xem chung,nếu có ai đã post rồi thì xin mod xóa giùm ạ.Thank

tiếp theo

và nữa nè

còn nữa đây

và cuối cùng

THE END
:a04: cảm ơn các bạn đã xem qua.

dolphin121

Trăng Sao
SVC$
0
ĐẸP QUÁ !!!!! Cám ơn bạn đã post cho mọi người xem nha , những chú chim thật đẹp , mà người chụp nên những tấm hình này cũng thật tài tình , lấy khoảnh khắc rất đẹp :)
Thân!!!

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
bạn ơi theo mình chim này gọi là chim ruồi thì đúng hơn đấy ạ (hummingbird) chứ ko phải chim hút mật (sunbird) như dân mình gọi loài chim hút mật có ở VN .Hai loại này dều bé tí rất hay và hút mật nhưng có hơi khác là chim ruồi thì bay đứng khi hút mật còn chim hút mật thì ko có khả năng đó. :a07::a07:

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn ơi theo mình chim này gọi là chim ruồi thì đúng hơn đấy ạ (hummingbird) chứ ko phải chim hút mật (sunbird) như dân mình gọi loài chim hút mật có ở VN .Hai loại này dều bé tí rất hay và hút mật nhưng có hơi khác là chim ruồi thì bay đứng khi hút mật còn chim hút mật thì ko có khả năng đó. :a07::a07:
Vâng cảm ơn bạn đã giúp mình biết thêm,chim hút mật thì chỉ là tên gọi dân giả do dân mình đặt thôi:a01:.Cũng như người ta gọi Chào Mào là chóp mào,chóp mao hay quạch mồng;khoen thì chỉ chim vành khuyên thôi đó mà.Xin đính chính thêm thì kiểu bay treo mình trong không khí thì 0 phải chỉ có mỗi chim ruồi có mà theo kinh nghiện nuôi ốc mít của mình thì loài này cũng có kiểu bay như vậy.Loài ốc mít có tên là chim sâu lưng đỏ thuộc họ sâu,ăn côn trùng và vài lại quả nhỏ chứ 0 hề hút mật như chim ruồi hay hút mật.Thân:a12:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom