Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
3:00AM, anh em dậy vệ sinh và mang lồng ra quán cafe làm ly để tỉnh táo, xong anh em kéo nhau lên xe đã chờ sẵn,

Dương thịnh!

Âm suy!

AE chúng tôi ghé vào quán ăn sáng,

Đang chưa kịp an tọa thì bỗng nhiên... bóng dáng của "vít tu hiùuu" xuất hiện!
Đi trong đoàn cũng toàn CM có tuổi lồng, chỉ riêng 1 chú vừa từ chim lứa lên chưa ghép cặp,
sà xuống múa cầu liền!!!

Chào Mào có tuổi lồng cũng ra xem đàn em múa cầu-hay bung cánh ché!

Măm sáng xong, anh em tiếp tục lên đường,

Và rồi do mấy hôm trời mưa, đường hơi khó đi một tí, anh em đành phải xuống sửa đường,

"trời ơi.... biết ri ở nhà sướng hơn!" :D

Đành phải mượn cút của dân để sửa chửa đường,

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/x9E5wMqy3_0?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/x9E5wMqy3_0?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Qua cửa ãi, đoàn đã đến gần target, tuy nhiên đường bị sông chia đôi, cho nên anh em phải gửi xe lội bộ lên đò, đi tiếp!

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/JvDsx7_tqFs?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Cụ Dũng cũng nhập môn nghệ thuật nuôi Cu Gáy, với hy vọng hôm đó là đánh được con bổi tốt về nuôi, nhưng các tay cao thủ Cu Gáy bảo "mùa ni mà đánh Cu Gáy chi được" thôi thì hy vọng có em vậy!

<embed src="http://www.youtube.com/v/8fmS-oiNaXA?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Đã đến đò,

Cowboy từ tiểu bang Texas cũng join đoàn,
Cowboy=VŨ, người ngồi cười anh Ca, đưa lưng ca rô CM lứa vừa trưởng thành.

Giang và Sơn của vùng QN vẫn hữu tình, hùng vĩ!

Chàng nhìn ra phía trời xa xa... như ước mơ...

Qua sông, anh em lại phải lội qua một thôn làng khác,

Chó cũng ra đón đoàn,

Cổng chào của làng cũng đã hiện ra trước,

Tiến sâu vào nữa,

Nơi chuyên chở ẩm thực của đoàn :D

Chó vẫn tiếp tục ra làm dữ lắm cơ!

Bác tài cũng phụ giúp đoàn,

Tranh thủ hái trái để ngụy trang lồng đánh,

tiếp tục lên đường,

Clip trên đường tiến quân vào cũng được ghi lại!

<embed src="http://www.youtube.com/v/Rh8uR6yOgQg?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

và ở ngay đây đã có chim CM xuất hiện.
Anh Tiến, cụ Dũng và SơnQN ở lại đây đánh CM và Cu Gáy, AE khác tiếp tục đi sâu vào núi,

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đi sâu vào một đoạn nữa, nơi đây có cây Sanh gốc to ngay bên đường, ở đây anh Ca bảo "đây có con chim hay lắm mà bắt không được" liền lúc đó có chim trời ra,

Anh Phong, Bạch Đề và VinhQN ở lại đánh, anh Ca cùng anh em khác tiến sâu vào trong nữa.... nữa.... :)

Ngay đây mới hấp dẫn đây, treo chim mồi lên tí thì chim trời đã bay về quanh lồng, nhưng đúng tầm 15 phút sau, chú chim mà anh Ca bảo giọng hay mới xuất hiện ngay trên cây Sanh to mà 3 anh em ngồi. VinhQN nghe hót chịu không nổi, và nói "con ni chắc mồi ai xảy ra á chớ" đúng vậy nó rò và đổ liên tục. Sau đó chàng sàng qua lồng chú chim của Bạch Đề đấu giọng nhưng cách lồng tầm 1 mét chứ không xuống sát lồng. Mãi cho tới khi anh Tiến, Dũng và SơnQN lên, lúc đó nó mới biểu diễn cho anh em xem....

Chàng sàng xuống cầu trên lồng đánh anh em hồi hộp ngồi không yên, chuyền vài thế và đá xẹt một phát, anh em bảo "nó rứa là rồi, sẽ dính là cái chắc thôi."

Và y vậy, em sàng riết rồi cũng rụp!!! Tổng cộng lúc Bạch Đề vừa tới treo lồng lên cho tới khi dính cũng tầm hơn tiếng đồng hồ.

Cụ Dũng cũng ngồi gần lồng cho nên cụ ấy sào em nó xuống,

Anh em vui mừng vì sát được con chim tốt,
anh Tiến bảo :D con ni mũ lân đây,

Chú chim này chân trái bị gãy, anh em đoán là do đã dính bẫy một lần gãy chân, hay bị gì gì đó.... tuy nhiên nó vẫn chuyền bay nhảy rất lẹ, cặp chân nó vẫn đẹp Bạch Đề rất thích!

Bạch Đề cũng chụp hình kỷ niệm với em chim chiến lợi phẩm.
Chú này cũng đang thay lông tả tơi!

Mũ lân hihi :D

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Lúc bây giờ cũng đã trưa 10:00AM,
Anh em tiếp tục lội sâu vào nơi anh Ca cùng các anh em khác đang đánh chim, hôm đó từ nơi gửi xe mà lội bộ anh Tiến đoán tầm trên 5km lội bô khi vào, chiều về may có làm quen với anh em ở địa phương đã chở về cho 1 đoạn, nhưng rồi cũng phải lội bộ tầm 2km nữa mới ra tới xe.

Tới nơi cũng đã trên 11:00AM,

Anh Ca và Vũ cowboy cũng sát được 3 chú CM, 1 già, 1 tơ đang thay lông, Vũ 1 tơ, và một em không mời mà đến do anh Ca sát.

Chiến lợi phẩm của anh Ca,

Anh Ca và Bạch Đề lội sâu vào suối hy vọng gở gạt thêm 1..2... em gì đó, tuy nhiên đã quá 11:30 chim đã về bụi nghĩ trưa.

Anh em đành về tìm nhà dân xin vào nghĩ và nấu cơm trưa măm.

1 vài hình lưu lại rất chi thú vị!
Anh Ca lại show chiến lợi phẩm,

Anh Tiến cũng mãn nguyện với chiến lợi phẩm,

Bụng em có to không mấy bác? :D

Chỉ trong giây phút, cơm trưa đã chuẩn bị xong:

Cơm, thịt heo luộc+lá Đinh Lân non, thịt heo nấu canh nghệ+lá lốt, và :D Rụ Gạo

Anh em lao vào như hổ đói.

CM lứa thấy cơm mắt cũng sáng lên!

Có thể nói cơm trưa hôm đó ngon tuyệt!

uhmmmm jummy,

Anh em chủ nhà đã măm rồi thì đang chờ rụ rót ra,

Anh Tiến đại diện đoàn mời anh cả, người kế anh Tiến (bên tay phải của anh) tên Vương, anh em gọi là: "Vương Đồng Làng" là anh cả đại diện.

Mình nghĩ Hollywood nên gửi người qua mời anh Vương này, chứ không Hollywood thiếu tài tử là cái chắc! :D

Mấy bác nói nhiều quá không rót rượu đi!

lúc này thì no và đã có sức lại,
bác tài cũng thích thú khi tham gia đoàn, và cũng đã có chú chim để nhập môn nghệ thuật nuôi CM.

Dzô thêm ly nữa nào!
Và rồi, đó là chung rượu cuối cùng anh em giao lưu vui vẻ, cũng là hình cuối cùng anh em rời Đồng Làng, cũng xin gửi lời cảm ơn đến anh em Vương Đồng Làng đã tiếp đón đoàn!

Anh em đều đừ mệt khi về lại nhà VinhQN,
giải khát nghĩ mệt và ĐN trực chỉ!!!

Chuyến đánh chim tháng 9 năm 2010, tại Hiệp Đức QN tạm biệt ở đây, hẹn gặp lại!

Thân mến và chúc anh chị em thành viên sức khỏe!

Bạch Đề

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
3:00AM,
Đang chưa kịp an tọa thì bỗng nhiên... bóng dáng của "vít tu hiùuu" xuất hiện!
Đi trong đoàn cũng toàn CM có tuổi lồng, chỉ riêng 1 chú vừa từ chim lứa lên chưa ghép cặp,
sà xuống múa cầu liền!!!

Chào mào có tuổi lồng cũng ra xem đàn em múa cầu-hay bung cánh ché!

Đề nghị cụ Đề miêu tả thêm về cái đoạn "bung cánh trên đường không có cầu" này!:a01::a01::a01: E lại đoán già đoán non các cụ có thêm "hậu phương lo cho cái dạ dày của các bác.
Phóng sự 3 tập tuyệt cú mèo. Xin chúc mừng thắng lợi đầy lãng mạn của cả đoàn!!!:a15::a15::a15:

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vừa rồi anh Bạch Đề có về nhưng Duy bận nhiều việc chứ không đi Trung Mang giao lưu với em, hy vọng năm sau nếu không có gì trở ngại thì anh em mình lên Trung Mang giao lưu, anh em trên Trung Mang rất dễ thương vì đa số là người gốc Hội An.:a44:

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
quá tuyệt vời, phóng sự ảnh của anh như đưa người đọc tham gia trực tiếp vào chuyến đi vậy. thanks anh 1 lần nữa :a15:

tnlk

Thành viên tích cực
SVC$
0
lúc xưa còn được đi bẫy nhiều, h đủ thứ việc & không có điều kiện nên nhìn mọi người đi bẫy mà ghiền. Chúc mừng mọi người đã có 1 chuyến đi thú vị. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom