Guest viewing is limited

new_rice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm vừa rồi có thằng bạn cho em con chòe than non . Anh chị em xem hộ em xem nó là trống hay là mái với

Chụp ảnh lên bị xám quá không được thật cho lắm nhưng con chòe này màu đen ở ức và gáy nhiều lắm . Anh chị em kinh nghiệm ngó qua và cho em biết câu trả lời nhé . Thanks :a45::a45:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú chim này nhiều khả năng là trống rùi,bạn phải nuôi một thời gian nữa mới biết chuẩn xác được.nếu ko may là mái thì cũng tốt mà để thuần bối hay lắm.chúc bạn có một tình yêu các loài chim lâu bền

hieuhieuhieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì 90% là trống do nhìn hình mờ quá....bạn nuôi lên chút nữa thì sẽ rõ thui. Chúc bạn thành công.

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
lông ức đậm, nhiều khả năng là trống, chỉ cần bạn đợi 1 thời gian nữa xem em nó ra lông báo để biết được chính xác 100%. Kiên nhẫn và tin tưởng bạn ạ....Chúc may mắn nhá :a14:

new_rice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lông ức đậm, nhiều khả năng là trống, chỉ cần bạn đợi 1 thời gian nữa xem em nó ra lông báo để biết được chính xác 100%. Kiên nhẫn và tin tưởng bạn ạ....Chúc may mắn nhá :a14:
Hôm nay em vạch lông ngực nó lên nhưng vẫn chưa yên tâm lắm . Nhưng khả năng đực là khá cao :a01::a01:

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin chào bạn.hình mờ quá lên nhìn ko đc rõ lắm bạn thử xem hàm dưới của em nó co đen ko? nếu đen kịt la đực và ngược lại.Thứ 2 là mí mắt trên của em nó dày là ok đó. chúc bạn luôn vui vẻ bên những chú chim.thân:a44:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trống rùi chúc mừng bạn mỏ dưới đen lắm ít bị mái lắm khỏi lo:a01:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Lông đen bóng thế kia + hàm dưới đen như thế thì là trống rồi đó bạn àh .

bvchung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
He he chúc mừng nhé, theo mình đến hơn 90% là đực roài ! Thân :a01:

new_rice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đến hôm nay thì em dám chắc chắn 100% là trống rồi các bác ợ . Các bác cho em hỏi luôn vấn đề này . Làm thế nào để chim nó tự mổ thức ăn và uống nước ở trong cóng . Thằng chòe này nhà em tự mổ được khoảng 1 tuần rồi nhưng em để ý không thấy nó tự mổ thức ăn và uống nước trong cóng . Cho sang lồng tắm thì nó tắm nhiều lắm rồi ợ , tắm như vịt luôn . Các bác chỉ giáo cho em vài đường cơ bản với . Thanks các bác nhiều :a03::a03::a03::a15::a15:

dtpbuon0201

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim mới biết mổ nên bạn đừng để nó tự mổ.bạn cũng đừng đút nữa.bạn chiu khó bỏ ra ít phút lấy sâu tươi đó, lấy từng con thẩy ra sàn nhà, trước mặt chú chim của bạn. Nó thấy sâu di chuyển là chạy đến mổ với bạn lấy sấu bóp cho nó chết rùi để lên đầu ngón tay nó cũng sẽ đến mổ,khoảng 2,3 ngày thì em nó mổ ok lun.còn nước thì từ từ là chú tự uống ak,để cóng nước trong lồng.còn tắm thỳ cho e nó tắm vừa thui nhìu quá ko tốt.đó là kinh nghiệm mình nuôi chú than của mình.

new_rice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim mới biết mổ nên bạn đừng để nó tự mổ.bạn cũng đừng đút nữa.bạn chiu khó bỏ ra ít phút lấy sâu tươi đó, lấy từng con thẩy ra sàn nhà, trước mặt chú chim của bạn. Nó thấy sâu di chuyển là chạy đến mổ với bạn lấy sấu bóp cho nó chết rùi để lên đầu ngón tay nó cũng sẽ đến mổ,khoảng 2,3 ngày thì em nó mổ ok lun.còn nước thì từ từ là chú tự uống ak,để cóng nước trong lồng.còn tắm thỳ cho e nó tắm vừa thui nhìu quá ko tốt.đó là kinh nghiệm mình nuôi chú than của mình.

Bác chưa hiểu ý em rồi . Con chòe nhà em tự mổ được tốt rồi , mở cửa lồng là nó lao ra , nhảy xuống đất chỗ em vứt sâu mà ăn luôn . Ý em muốn các bác chỉ giáo là làm thế nào để nó tự ăn thức ăn trong cóng thức ăn . Tắm thì ngày 1 lần em nghĩ chắc cũng không phải là nhiều . Dù sao cũng thanks bác . Các bác vào giúp em với ợ . 2 tuần nữa em phải đi công tác mà mụ chim mái nhà em ( vợ :a01::a01::a01: ) còn lâu mới chăm giúp em . Mong các bác giúp em gấp với

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn!
Than của bạn đã tự mổ sâu bạn bỏ ra sàn, từ giờ bạn không bỏ sâu ra sàn nhà nữa mà nhử dần đến cóng đựng cám và bỏ sâu vào cóng ngày 3 - 4 lần, mỗi lần 2-3 con cho chim quen với việc tìm thức ăn trong cóng dần dần sẽ thành công bạn à. Bạn nhớ trộn cám với nước thành dạng sền sệt để cám dính vào sâu cho chú Than quen với mùi cám nhé rồi bớt cho ăn sâu hằng ngày, đút cho chim ăn cám nhiều hơn. Theo bản năng tự nhiên thì khoảng 1 tuần nữa chú Than của bạn sẽ tự tìm thức ăn khi bị bỏ đói. Cóng nước thì bạn để gần cóng thức ăn, nó sẽ tự cảm nhận được mà đến uống giống như bạn cho em nó tắm vậy chỉ cần chuyển sang lồng tắm là nó đã tự biết tìm đến chỗ có nước để tắm.
Thân!

new_rice

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn!
Than của bạn đã tự mổ sâu bạn bỏ ra sàn, từ giờ bạn không bỏ sâu ra sàn nhà nữa mà nhử dần đến cóng đựng cám và bỏ sâu vào cóng ngày 3 - 4 lần, mỗi lần 2-3 con cho chim quen với việc tìm thức ăn trong cóng dần dần sẽ thành công bạn à. Bạn nhớ trộn cám với nước thành dạng sền sệt để cám dính vào sâu cho chú Than quen với mùi cám nhé rồi bớt cho ăn sâu hằng ngày, đút cho chim ăn cám nhiều hơn. Theo bản năng tự nhiên thì khoảng 1 tuần nữa chú Than của bạn sẽ tự tìm thức ăn khi bị bỏ đói. Cóng nước thì bạn để gần cóng thức ăn, nó sẽ tự cảm nhận được mà đến uống giống như bạn cho em nó tắm vậy chỉ cần chuyển sang lồng tắm là nó đã tự biết tìm đến chỗ có nước để tắm.
Thân!

Vâng , thanks bác . Em sẽ thử cách của bác , mong ràng trong 2 tuần có thể tự mổ ăn không thì con mụ chim mái nhà em trong lúc em đi công tác mà bắt nó chăm thì chắc mụ chim mái nhà em nó vặt cả chim em và than của em luôn :a01::a01::a01::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom