Guest viewing is limited

dj urchin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chiều nay về đến nhà, thấy trên nóc lồng CM nhà em có 1 chú CM đang đậu:a20:, nhìn mà muốn bắt quá nhưng chưa biết phải làm sao? Em bắt ngay chú CM nhà em, cho vào lồng bẫy khuyên (khổ thân chú ta, lồng bẫy khuyên bé quá nên đuôi và cánh bị te tua luôn:a42:). Và rồi giây phút hồi hộp đã tới, chú CM kia sau 1 lúc chạy quanh quanh cái lồng đã quyết định nhảy lên lồng bẫy:a21:. Nhưng trời ơi, bây giờ mới tức và chết cười, chú ta nhảy tưng tưng trên cầu tử mà bẫy ko sập:a30:, chẳng lẽ chú CM này lại nhẹ cân hưon khuyên à:a43:

Đây là hình ảnh chú CM đậu trên cầu tử, các bác thông cảm ảnh hơi mờ vì phải đứng chụp từ xa.
Đợi mãi bực mình quá em chạy ra chỉnh lại độ nhạy của bẫy, nhưng đến lần thứ 3 chú ta nhảy lên thì vẫn thế, ôi lúc ấy vừa bực mình vừa buồn cười:a31:. Sau 30p ko làm ăn đc gì, em đưa đến 1 quyết định có vẻ hơi ngu ngốc, mang luôn lồng CM vào trong nhà:a04:. Và chỉ 2p sau, chú CM kia đã bay vào nhà em, lúc đó em chạy nhanh ra đóng sập cửa, thế là xong. Nhưng trời ơi, nhà thì rộng nên lùa bắt đc chú CM đó mà 2 a e nhà em đã phải vật lộn với nó suốt 10p liền. Kết quả đã bắt được chú ta nhưng lông đuôi tả tơi, chính xác là còn lại 2 sợi:a19:

Đây là hình ảnh lúc em chuẩn bị mang lồng CM vào nhà:a28:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Èo...chim nhà mình cho xổng ra để làm thí nghiệm hay của nhà hàng xóm làm xổng thế bạn?
Quyết định lùa chim vào nhà rồi...vồ có vẻ là sáng suốt á :a04: Thôi thì tự an ủi rằng đang mùa thay lông rồi.Đằng nào nó cũng phải rụng đuôi á =))
Cảm giác bẫy chim vui ha :a37:

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
pó tay.nhưng dù sao cũng chúc mừng bạn có 1 chú chim Chào Mào mới.thân.

dj urchin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hik...em thề là em àm bị bệnh tim thì hôm nay chắc chết qúa. Con CM kia làm em đau hết cả tim, nhìn nó nhảy nhảy lên cái cầu tử mà cứ thấy giống đoạn con chuột nhảy vào bẫy trong phim Tom & Jerry:a21:. Bây giừo nhìn nó thảm thương quá, lông lá tơi tả chứ ko đc đẹp như lúc đang tự do:a09:

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Sau vụ sử dụng lồng bẫy bắt đắc dĩ này bạn kiểm tra lại cái cần sập của lồng bẫy khuyên đi kẻo nay mai lại đau tim khi nhìn thấy chú khuyên líu đứng cầu tử líu ầm ầm mà bẫy không sập. Còn em CM này bạn xem là trống hay mái để có chính sách nuôi hay thả, nếu là đực để nuôi thì phần lông bị rụng đi sẽ nhanh chóng mọc trở lại ngay với lại đang mùa chim tơ thay lông nên không cần thiết...Chúc mừng bạn vụ mùa bội thu

dj urchin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy thì bẫy chơi thui chứ ko bẫy quy mô, nói thật bẫy nhiều quá thấy thương lắm. Mà kiểm tra lồng bẫy thì nên kiểm tra thế nào, bạn nói chi tiết 1 chút nữa đc hok?
À, chú CM hôm nay mình bẫy là non nên má chưa lên đỏ, khó phân biệt lắm, nhưng chú này lúc vẫn đang ở ngoài trời thì đã kêu huýt....uýt....kè rùi, vậy khả năng là đực cso cao hơn ko

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Kiểm tra lồng bẫy :
- Xem lại chốt cài, nếu ko nhạy thì lấy kềm bẻ cong đoạn đầu vào trong 1 tí, dũa lại cho trơn.
- Cho tí dầu máy vào các vị trí có thể bị rỉ.
- lấy 1 vật nào đó trọng lượng nhẹ tương đương hoặc nhẹ hơn chim 1 tí thả lên cầu để test, nếu vẫn không sập thì làm lại

haidang_ductrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghe bạn kể đúng là vừa bực vừa hài thiệt!
Chắc là do lưới của lồng bẫy vướng vào cái gì đó không sập xuống được chứ làm gì có chuyện Chào Mào nhẹ hơn khuyên :a01:Nhưng mà dù sao cũng bắt được nó rồi tuy lông có tơi tả nưng bắt được là tốt quá rồi còn gì. Chúc mừng nha!

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhắc lại mới nhớ 2 năm trước. 1 con CM từ đâu đậu trên nóc sân thượng. Không có chim mồi nhưng vẫn bắt được.

Lồng bẫy là loại lồng bằng kim loại đồng, nên cửa rất trơn. Bỏ vào đó 1 chùm nho đỏ bằng nhựa rồi lấy chân nhang chống cái cửa lên. Lợi dụng chủ chim sát nhà cò đi làm chưa về. tui để cái lồng đó trên sân thượng và lót ở dưới lồng 1 thau nước luôn. Sau đó vào nhà chờ kết quả.

khoảng 30' hay hơn, con CM kia nhìn thấy những quả nho rất ngon và mọng nước bay vào ... tắm. Nhưng làm sao để cửa sập? Bạn biết sao không? Vừa mới đẩy cửa ra ngoài, thấy người con CM đó bay lung tung vì vướng những chùm nho bên trong, làm rung cánh cửa và sập xuống. Bạn biết không. con CM rất đẹp có những lằng vân trên cánh nhìn giống như vảy cá vậy, hót rất hay và mau dạn người . Nhưng tiếc một điều, một ngày của H5N1, bà nội tui đem ra thả luôn . Hix ...

zen

"Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhắc lại mới nhớ 2 năm trước. 1 con CM từ đâu đậu trên nóc sân thượng. Không có chim mồi nhưng vẫn bắt được.

Lồng bẫy là loại lồng bằng kim loại đồng, nên cửa rất trơn. Bỏ vào đó 1 chùm nho đỏ bằng nhựa rồi lấy chân nhang chống cái cửa lên. Lợi dụng chủ chim sát nhà cò đi làm chưa về. tui để cái lồng đó trên sân thượng và lót ở dưới lồng 1 thau nước luôn. Sau đó vào nhà chờ kết quả.

khoảng 30' hay hơn, con CM kia nhìn thấy những quả nho rất ngon và mọng nước bay vào ... tắm. Nhưng làm sao để cửa sập? Bạn biết sao không? Vừa mới đẩy cửa ra ngoài, thấy người con CM đó bay lung tung vì vướng những chùm nho bên trong, làm rung cánh cửa và sập xuống. Bạn biết không. con CM rất đẹp có những lằng vân trên cánh nhìn giống như vảy cá vậy, hót rất hay và mau dạn người . Nhưng tiếc một điều, một ngày của H5N1, bà nội tui đem ra thả luôn . Hix ...
đúng là chú chim này bị đói nhìn thấy nho giả mà không biết đâm ra vào cho chết luôn.hihi.mà dợt H5N1 ai yêu chim cũng phải thả chim cả vì không muốn thấy nó bị tiêu hủy.thôi mà cũng chúc bạn trung_apolo mau kiếm được 1 em Chào Mào mới thật hay,hay hơn em chào mào này nữa nhé.thân

ngochaxd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bạn có đc 1 chú chim khá đẹp.Bạn chỉnh lồng mấy lần mà vẫn ko đc vậy chắc là ko phải dân bẫy chim rồi.Mà bạn ơi cái lồng đó ở chỗ mình cũng chỉ để bẫy Chào Mào thôi à,cái đó ko nên bẫy khuyên,bẫy bằng cái đó lúc bắt chim sẽ khó đấy ko wen còn có thể bị rụng lông đuôi cơ.Tốt nhất bẫy khuyên thì nên tậu quả lồng chuyên dùng ấy ( loại lồng có 2 hoặc 4 ô bẫy, mỗi ô bẫy đều có cửa để chim bẫy đc xuống phía lồng to ). Thân

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
hài không chịu được mình tưởng đang xem gala cười chứ

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Nghe bạn kể thì có lẽ là con chim đó nhịn đói lâu ngày quá rồi nên nó mới .... nhẹ như vậy :a31: + phải trải qua 10 phút truy quét của 2ae bạn nữa chắc cho vào lồng xong em nó cũng suy sụp luôn :a14::a14::a14:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom