Guest viewing is limited

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
chà thuốc của bạn hay quá nhỉ, nhưng cho mình hỏi thêm tý , thế thuốc đấy có tác dụng với các loại gà không mà cụ thể là gà tre ý

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thuốc này có tác dụng cho cả gia cầm, ngoài trị rận mạt nó còn công dụng sát trùng vết thương nữa đó. Chim mộc nhảy toét đầu chảy máu thì phun cái này được đó, nhanh khỏi, tránh việc bắt chim để bôi sát trùng vết thương làm chim hoảng

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Bên này mình thấy loại thuốc Avian Insect Liquidator dùng rất có hiệu quả vừa có thể dùng cho chim tắm, dùng làm thuốc xịt lồng chim, và an toàn cho chim không ảnh hưởng tới mắt và phổi của chim. Theo nhà sản xuất họ nói an toàn cả cho chim non. Mình không biết BQT SVC có thể cung cấp loại thuốc này được hay không. Các bạn có thể liên lạc với Ban Quản Trị xem sao. Một chai tuy hơi mắc nhưng dùng được rất lâu vì là thuốc đậm đặc, pha 1 phần thuốc với 20 phần nước.

Đây là hình loại thuốc này:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn anh Lạc Việt!

Hiện shop SVC mình vẫn có nhập loại này về anh à.

joedoan

Thành viên mới
SVC$
0
Avian insect liquidator rất tốt có thể xịt ngay vào chim non trong tổ mà không ảnh hưởng gì đến sức khoẻ của chim.Tôi đả dùng rất nhiều lần,tuy nhiên giá cả hơi đắt.Nếu các bạn có
thể mua đươc PERMETHRIN II thì rẻ hơn rất nhiều.Một quart(0.9 lits) giá chỉ $26 dollar mà có thể pha loảng ra đến 151 lít nếu so sánh với Avian Insect Liquidator 500ml giá hơn $50 dollar mà
chỉ pha được 10 lít.Cả hai hoá chất này đều dùng PERMETHRIN để diệt kiến ,mạt,ruồi ...v..v.
Các bạn có thể tìm hoá chất này ở website www.jedds.com rồi search by key word-insecticide.Tôi mất hơn một giờ mới gỏ được bao nhiêu chử tiếng Việt.

Kính chúc các bạn môt năm mới an khang và thinh vượng

JOE ĐOÀN

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Đã 5- 6 năm nay, năm nào nhà mình cũng phun thuốc chống muỗi Phendonal (Loại nhúng mùng màn, của hãng Bayer - Đức, loại vỉ 1 gói pha 1 lít nước. Trước đây 5- 6 K/ gói, nay 10- 12 K/ gói).
Mỗi năm 2 lần, vì mỗi lần có hiệu lực trong 4- 6 tháng. (Không dùng loại bình xịt của Trung quốc, hôi mà độc !).

Trong nhà tuyệt đối không còn các loài Chân đốt như Kiến, Gián, Muỗi, bọ..... Vì thuốc này chỉ tác động vào loài Chân đốt, không tác động vào các loài máu nóng. Chỉ 2 ngày sau là các loài chân đốt biến hết.:a14:

Xịt vô tư cả nhà (trừ đồ liên quan đến ăn uống của người), cả mèo, chim (cũng lười: xịt ướt cả chim cả lồng, mà cũng chẳng cất các cóng thức ăn và nước đi), mà ngần ấy năm không thấy con nào bị làm sao cả.

Các bạn cất các cóng thức ăn và nước uống trong lồng đi thì càng..... "vô tư đi" :a01:.

Thân.

green_peace

Thành viên mới
SVC$
0
Anh ơi, thuốc ECOF 400 của anh khi xịt thẳng vào lông có nguy hại gì cho chim ko anh? Vì khi chúng nó rỉa lông, chúng sẽ nuốt nhầm thuốc ? Xin trả lời giúp em ạ

Diabay

SVC$
0
Được 1 tiền bối chỉ giáo, mình tới ngã 3 Mạc Đỉnh Chi và Trần Cao Vân mua lọ thuốc trị rận cho chim cảnh, ko chỉ trị sạch rận, mạt mà kiến, gián và ruồi cũng biến lun, sản phẩm có tên ECOF 400 sản xuất bởi Cty Gấu Vàng, sử dụng rất tiện lợi, pha 5ml vào 1 lít nước rồi phun trực tiếp lên vật nui, mình phun lên cả máng ăn, nước uống lun cũng vô tư :a01:. Sản phẩm được đóng trong lọ thủy tinh lớn hơn ngón tay cái chút, dung tích thực là 5ml, giá 8k.
Thấy hay nên mình post bài cho các bạn tham khảo, ko có ý quảng cáo gì đâu nghen :a14:, thân.

Bạn đọc kỹ lại bài này đi. Nếu còn nghi ngờ thì bạn PM đến bạn haohao để hỏi lại nữa.

Thân.

manhphat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái cây này nhìn lạ quá... Cho mình hỏi có ai biết ở tp hcm ở đâu có bán cây mần tưới này không vậy? Hoặc ae nào có giống cây này thì cho mình xin vài cây về trồng thử:a39: Thanks!!!

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cây Mần Tưới hiện giờ em cũng đang áp dụng cho em Mi nhà em phòng tránh muỗi về đêm ! Nhưng có 1 vụ hơi gay ở đoạn này , dưới bố lồng của em bây giờ xuất hiện những mạt gỗ nhỏ li ti , chất thành đống như núi , hôm nọ em có bắt đc vài em mạt gỗ ! Các bác cho em hỏi cái ECOF 400 đấy có thịt đc mấy con mạt gỗ ko ạ ? Cái khó ở chỗ con mạt nó ko chui ra mà nó cứ kẽo cà kẽo kẹt trong cái lỗ của nó , ức thế ko biết , ko giết đc nó sinh sôi nảy nở nhiều thì chỉ 3 4 tháng nữa là cái lồng của em ra đi tìm đường cứu nước :a09:

Chào mào1

"Không chỉ yêu cái đẹp"
SVC$
0
Ngoài cây mần tưới còn có cây sầu đâu cũng diệt bọ mạt cho chim, gà rất hiệu quả, mình đã thử cho bầy chim và gà ở nhà, kết quả rất khả quan. Mọi người chỉ cầm hái lá sầu đâu để nguyên cành lá cũng được lót dưới đáy lồng chim hoặc đáy chuồng gà, khoảng vài bữa bọ mạt sẽ hết, ngoài ra nếu treo nhiều nơi trong nhà có thể phòng bọ mạt bám vào người gây ngứa.

Đây là lá và hoa sầu đâu, nhiều nơi gọi là cây xoan :

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xoan cũng có khả năng đuổi ruồi muỗi , bọ mạt , nhưng theo em được biết thì xoan thuộc dạng cây có lá và vỏ cành khá độc ( đối với thú vật , chim cảnh nhỏ , còn với người thì ko xi nhê ) , 1 cái nữa là mùi của xoan khá hắc , mình nghĩ chim chóc nó ko khoái mấy ! Mình để cây Mần tưới còn thỉnh thoảng ngửi đc mùi thơm thoang thoảng nữa ( hương thảo mà ) , phê lắm !

Diabay

SVC$
0
Cây Xoan, hay còn gọi là cây Sầu Đông (mùa Đông rụng hết lá, trông rất u sầu trong mua phùn gió bắc).

Lá có mùi hắc, có khả năng đuổi được côn trùng đúng như các bạn nói.

Bạn Mr Rồng nói rất đúng: trong cây Xoan có chất độc. Nhưng.... không đến nỗi độc quá đâu. Trước đây, người ta còn hay sắc vỏ cây này để làm thuốc sổ giun (chỉ dùng được liều thấp, nhưng gây say.)

Còn ngày nay thì.............. : Hi........ Hi.......... vừa qua Diabay đã lấy một khúc cành Xoan tươi về làm "cầu đậu thuốc" cho chú CM, để chữa bệnh nhiễm trùng chân, và phòng giun sán cho chú CM yêu đó. Mình sẽ còn lấy cả quả xoan cho CM ăn tươi nữa. Nhiều khi, những phương thuốc dân gian lại rất hiệu quả, chân chú CM của mình đã khỏi hẳn rồi đấy.

Chỉ có điều này là cần chú ý: Hoa xoan có thể gây dị ứng cho một số người. Nếu ai có dị nguyên là hoa xoan thì nên tránh. Và tất nhiên là dùng chất Xoan lâu dài sẽ không có lợi cho sức khỏe.

Sắp đến mùa quả Xoan chín, nếu bạn nào muốn phòng chống giun sán cho chim, thì cứ lấy vài chùm quả mà cho chim ăn, có hiệu quả tốt đấy.

Thân.

truongchi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy anh ơi!! cho em hỏi là chim (nhồng và sáo) của em nó bị rẹp mạt, dù em tắm cho nó 1 ngày 1 lần. Trời nóng thì 2 lần. Thấy em nó ngứa ngái khó chịu, em tìm hiểu biết nó bị mạt nên em cho tắm nước muối, nhưng tình hình cũng k thuyên giảm. Sau 1 tuần tắm nước muối pha loãng, Em quyết định đi mua thuốc diệt cho em nó. Em đến tiệm gia súc mua thuốc thì ông chủ giới thiệu với em sản phẩm Hantox của Hanviet (1 lọ 50 ml) giá là 25,000VND. Em về pha 2/3 lọ với 15 lít nước cho em nó tắm và tưới lên lồng. Sau khi mấy em tắm xong thì em nào em nấy ngứa kinh khủng và nó kêu thảm thiết, rất là tội nghiệp. Nhìn nó đau đớn em k biết phải giúp nó làm sao? Mình ngứa có tay gãi còn mệt, huống chi mấy em nó. K biết nói, chỉ có cánh và chân. nó hút vô lồng ầm ầm, con thì sứt môi, con thì rụng lông non, em tắm cho nó lại bằng nước muối nhưng thì mấy em nó có bớt ngứa nhưng không hết đứt. Đã 9 tiếng trôi qua rùi. Em nào em nấy như xác k hồn, nó k ăn nhiều, cứ gãy và cắn chân. Trước khi làm, Em sợ thuốc hết hạn nên đã coi kỉ trước khi làm. hạn còn hơn 1 năm. Có ai có thể cho em biết nó bị gì k? hay thuốc k có tác dụng với mạt nên nó thù và cắn mấy em tới tấp k tha. Hay mấy em nó bị dị ứng thuốc? Anh nào ở tp. HCM, quận tân bình thì cho em xin hay chia lại cho em một ít mần tưới để em giúp tụi nó. Trước mắt là vậy đi. :a09: Rất hối hận thì mua lọ Hantox cho mấy em.

Thanks.

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu tắm nước muối loãng không đỡ bạn có thể pha nước tắm của chim với rượu trắng hoặc cồn ( lượng vừa thôi cỡ 1/2 thìa canh /1 châu nước tắm) mình đã thử có hiệu nghiệm, tắm xong bạn có thể nhìn thấy mạt , bọ trong nước tắm. thân

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mổi khi tắm chim , vệ sinh lồng thì mình thường xịt tí loại xịt muổi dươi đáy lồng rồi mang đi phơi nắng !
Thân !!!!!!!

hiepsinhocon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh TDP ơi hôm trước con than nhà em bị mạt,em tri rồi mà không hết.Xong rồi em phải liều mạng lấy dầu xanh bôi lên người nó.Sau mấy lần làm như vậy nó mới hết mạt.Và bây giờ em đã sung và hót binh thường.
Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

suoimohg

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có một cách mà em hay dùng để trị bọ mạt cho chim: mua gói thuốc giặt màm(mùng) pha theo hướng dẫn.
Bắt chim nhốt sang lồng khác. Vệ sinh lồng nuôi, phun thuốc lên khắp lồng sau đó để khô.
Bắt chim, phun vào lông, bên trong cánh - chú ý không để thuốc phun vào mắt chim.
Thường thì có tác dụng trong 6 tháng.
Các bác lưu ý không phun lên vùng đầu và mắt của chim nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom