Guest viewing is limited

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh em !

Em có đọc 1 số bài viết về việc quét dầu cho lồng để lên màu và tránh mối mọt . Nhưng em vẫn phân vân không biết nên quét dầu máy khâu hay dầu nhớt xe máy . Bác nào biết có thể phân tích cho em ưu , nhược điểm của 2 loại dầu này khi mình quét lồng không ạ . Và địa chỉ mua nữa ( nếu là dầu máy khâu )

Thanks !

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái nì khoai bác à, mỗi người quét 1 kiểu, e thấy cái nào cũng có lợi
Thứ 1 : dầu nhớt máy màu đỏ . cái nè quét lên thì bóng, nhưng lên màu chậm . Bác ra mấy hàng sửa xe máy kêu ng ta bán cho chai dầu máy đỏ. tên e không nhớ tên tiếng anh, gọi tiếng việt là dầu can tếch đỏ
Thứ 2 : Quét dầu baby oil . cái này được nhiều ace sài lắm à nha, màu lên cũng chậm nhưng nó có ưu điểm là không làm cho nan lồng bị giòn. Em chưa thử sài cái này nên chưa tìm chỗ mua
Thứ 3 : Dầu máy may thì có 2 loại ( trắng, đỏ ) bác nên mua loại màu đỏ . cái này ở mấy cái cửa hàng to chuyên bán đồ phụ kiện may bán nhiều lắm . Em ở Hà Đông hay mua ở đường Lê Lợi ( cả đường đó có 2 cửa hàng thôi) còn trên phố e chịu ;))
Em thì hay sài dầu máy may :a04: + thêm ít nguyên liệu ngoài nữa ;)) bác ở Hà Đông hum nào gé em xem lồng ;)) oánh xong lên màu như lồng tàu luôn
P/s : Bác xem qua bài của bác @:ser_thanhle : http://svcvietnam.vn/forum/threads/26718-Cach-lam-mau-cho-long-chim.html#axzz2BTVXhXc4 bài này bác ấy viết e thấy hay lắm. làm theo lồng lên màu đẹp và bóng lộn luôn. Bác chỉ cần đánh giấy giáp mịn cho lồng nhẫn nhụi rồi làm theo y như bác :mad:ser_thanhle là ok
* Dầu hỏa giờ em thấy ít chỗ bán, cây xăng cũng hiếm , bác chịu khó đi kiếm ( kiếm không được pm em, em mua cho mấy lít luôn =)) )

Chỉnh sửa lần cuối:

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái lồng Mi Vác này e làm theo công thức của bác ser_thanhle đây ạ. Bác xem như này có được không ạ. ( nhìn ở ngoài thì long lanh hơn bác ạ )

Chỉnh sửa lần cuối:

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lồng của bác đẹp thật đấy . Cái lót lồng bác mua ở đâu thế ?

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng của bác đẹp thật đấy . Cái lót lồng bác mua ở đâu thế ?
Cái lót lồng em mua ở chợ bác ơi, vào chợ chỗ mấy cái hàng bán thảm lót sàn nhà ý ;)) mua 50k về cắt ra lót nhòe không hết bác à

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
-Nếu mua dầu máy khâu thì lên phố NGUYÊN THÁI HỌC (HN) -bán rất nhiều !

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cái lồng Mi Vác này e làm theo công thức của bác ser_thanhle đây ạ. Bác xem như này có được không ạ. ( nhìn ở ngoài thì long lanh hơn bác ạ )

Ồ rất tốt rồi bạn. Nhưng bạn có thể mua thêm dầu baby oil về quét lên cho em nó bóng hơn nữa thì sẽ rất đẹp vì bây giờ sáp bóng khó tìm lắm rồi. Chuc mừng bạn nhé. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom