Guest viewing is limited

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
đâu ra mà quá xá yến phụng vậy ta,TQ phải 0 nè

LuckyDog

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
nhìn dễ thương wá
nhìn nó mập mạp hơn nuôi trong lồng thìi phải
thanks vinhbe nhá

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
em củng không rõ bọn nó ở trung quốc hay ở đau nửa em tháy đẹp thì úp lên thôi hà. cám ơn moi người đã xem nha.

LTS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim này không phải mập đâu, chắc tại thời tiết lạnh nên chúng xù lông thôi. Những hình này mình đã xem qua ở 1 diễn đàn khác rồi thì phải, nhớ không nhầm thì người ta bảo ảnh này chụp ở Hàn Quốc thì phải.

ki_si_róng89

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
có ai bít chỗ bán lồng và chim yến phụng rẻ ko? và cách nuôi chúng như thế nào cho chúng đẻ dược ạ ? em định nuôi vài cặp. a' quên cách chọn lồng nào phù hợp cho 4 em yến phụng ạ . em xin cám on trước.:a12:

daihld

Thành viên mới
SVC$
0
Em xin mạn phép các bác. Em mới bước vào nghề nuôi svc, em nhìn con yến phụng sao giống con vẹt thế. Có gì các bác chỉ bảo cho em với.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Yến Phụng thuộc bộ vẹt nên nó giống vẹt là đúng rồi bạn ơi :a04: , gọi tên Yến Phụng vì sao thì mình cũng ko rõ bởi vì từ trước tới giờ mình vẫn quen gọi là Vẹt Hồng Kông !

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Hjx, bầy Yến phụng trong hình đúng là rất mập mạp, con nào cũng hùng dũng hết áh. Mà chim yến phụng là trong nam mình quen gọi vậy thôi, còn ngoài bắc tụi e quen gọi là Vẹt Hồng Kông.
Mà nhắc lại thấy bùn..đợt vừa rùi e đi học xa nhà có 1 tháng, về đàn Vẹt HK của e tan hoang, chết gần nửa, cộng thêm phân phát hết ( số này may mà e phóng sinh trước khi đi)..huhu..thê thảm quá, đàn chum đáng thương của em :a09:

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các anh cho em hỏi, làm sao để biết yến phụng muốn đẻ vậy em làm lồng cho nó mà sao không thấy nó vào tổ chi hết ah
Thấy nó đứng trên tổ ngủ không ah

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom