Guest viewing is limited

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: bẫy khuyên ở Rẫy

có chim mồi rồi thì bạn treo lồng bẫy lên và cho trái cây ( chuối) và và chờ đợi chim đến dính bẫy thôi...bẫy được nhiều kỷ niệm mình vài em nha. Chúc bạn thành công:a15:

xuanbac133

Thành viên mới
SVC$
0

có chim mồi rồi thì bạn treo lồng bẫy lên và cho trái cây ( chuối) và và chờ đợi chim đến dính bẫy thôi...bẫy được nhiều kỷ niệm mình vài em nha. Chúc bạn thành công:a15:
hihiiihih bác oi em muốn bẫy kiểu sập a'...chứ chim mồi của em ít hót khi chưa thấy chim trời lắm...thấy chim trời thì nó líu mới ác

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

vậy ban tải file khuyên líu vào điện thoại rùi khi treo chim mồi lên thì bạn mở. nhớ là mỗi khu vực chỉ bẫy được một con đực thui vì mùa này chim ghép đôi và phân lãnh thổ rùi nhé. chúc bạn thành công.

conchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ae cho mình hỏi mùa này là mùa chim tha rác về làm tổ chuẩn bị đẻ thế bẫy vk vào bây giờ thì có được không và dễ dính chim hay không

conchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ae cho hỏi bẫy chim mùa này

Mùa này chim bắt đầu ghép đôi tha rác về làm tổ vậy thì bẫy mùa này được không và tỉ lệ dính chim hay là ?

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: Ae cho hỏi bẫy chim mùa này

nếu mà chim đang làm tổ thì rất khó bẫy !
vì nó sẽ không nhảy đâu !
với lại cứ để cho mấy e nó sinh sôi nảy nở thêm vài e nữa đã rùi bẫy cũng chưa muộn mà !
hihihi

Tridinh_Mobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu mà chim đang làm tổ thì rất khó bẫy !
vì nó sẽ không nhảy đâu !
với lại cứ để cho mấy e nó sinh sôi nảy nở thêm vài e nữa đã rùi bẫy cũng chưa muộn mà !
hihihi
bẫy chim mùa này rất dễ bẩy nếu bạn đã xác định đc lãnh thổ của nó .bẫy mùa này thường 90% là chim trống vì nó sẽ chọi lại chim mồi .vấn đề là chim mồi và chim thiên nhiên con nào hot mạnh hơn thôi:a44:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn ơi!mùa này bẫy thì dính chim mới tập bay là hầu hết!nên nó vẫn chưa học được gì nhièu ở trới!bạn bẫy về phải tập nó nữa...tỷ lệ dính thì chắc là....dinh% thôi

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0

Mùa này chim bắt đầu ghép đôi tha rác về làm tổ vậy thì bẫy mùa này được không và tỉ lệ dính chim hay là ?
Mùa này là mùa chim căng cũng đồng thời nó đã tìm và đang tìm bạn để ghép đôi nên bẫy theo kiểu bẫy đàn và bẫy thức ăn là điều khá khó vì chim sẽ không vào. Nhưng có một điều thuận lợi là nếu bạn bẫy theo kiểu bẫy đấu thì nếu dính thường là chim đực. Nhưng đòi hỏi chú chim mồi của bạn cũng phải thật căng nước chơi phải biết cách vẫy gọi, dụ dỗ, thì nó mới vào dính bẫy chưa kể cả nếu chú chim của các bạn có chơi rát nhưng nước chơi không phải theo kiểu vẫy gọi thì nó cũng không vào mà chỉ đứng đằng xa đấu lại mà thôi. Thứ nữa là bẫy đấu mùa này bắt buộc phải treo chim mồi càng cao càng tốt vì những chú chim trời căng mùa này sẽ đậu ở vị trí rất cao. Đôi lời cóp nhặt có gì không phải mong được chỉ giáo. Thân

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0

vậy nên mới nói bẫy chim mùa nay rất khó !
bữa trc e cũng đi bẫy mà đi mai k đc !
chán quá !
nên đành chờ rùi bẫy chim tơ hoặc bắt chim con !
hiihihi

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Mùa này đi bẫy nếu không dính thì thôi, con em nào nhảy vào thì trống 100%. Nhưng đòi hỏi mồi phải chuẩn, những em tóm được trong thời điểm này rất tuyệt. Mình tuần vừa rồi mình tóm được 3 Em CM, có em phải phục 3 ngày mới chịu nhảy cầu. trong 3 em có em về sang ngày sau vào cám khô, tắm và đưa ra kẹp chim mồi thì đấu luôn.

choi_cm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

e nghĩ bác bẫy chim mùa này ko nên đâu vì mùa này có chim non ,nếu bẫy thì sẽ tuyệt chủng mất

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0

hôm nay hên quá, bẫy được chim bố, mẹ và 5 em khuyên mới biết bay, 2 em khuyên non cái và em khuyên mẹ mình đã thả ra, con chim bố và 3 con đực non để lại nuôi, mình bẫy được chim bố trước, sau đó lần lượt các em bị đưa vòng tròng:a01::a01::a01::a01:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

mùa này bẫy chim khó đc lắm bác ơi, vào tầm này mà mình đi bẫy chắc có đc thì cũng rất ít bác ạ, vì thời gian này chim đi theo đôi,ko đi theo đàn nữa,
như bác Sir_thanhle nói rùi đó, còn rất nhìu yếu tố nữa, như mồi mình ko căng, ko đấu lại đc với chim ngoài thiên nhiên , ko có chỗ treo trên cao,...
nói chung là cứ chờ thêm tý thời gian nữa, đến cuối tháng 6 đầu tháng 7 thì tha hồ mà bẫy, chọn lọc thoải mái luôn!

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

theo các bác bẩy chim mùa này bẩy chim mái chim trống có nhảy vào không nhỉ?????

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình ngi34 có thể cái lồng cũa bạn đã lâu ngày không SD nên bị han hoặc do trong quá trình làm cành sập không chịu căn.. nên bị nặng. bạn có thể bôi một chút dầu ăn trước khi đi bẫy hoặc đem cho a e nào có kinh nghiện chỉnh sửa lại choa...mấy cái lồng bẩy ae đưa lên trông có vẻ hơi thô một chút thì phải...:a11::a11:

dvhuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bẫy Đấu nhờ các bác xem hộ

tình hình là ông anh có con khuyên 4 năm lồng ! nó rất căng và máu đánh nhau . em đã thử cho em nó vao lồng tập trung với khoảng 80 con mộc thì chẳng con nào giám xuống ăn . em mới lấy em ý đi làm mồi nhưng ko thấy em ý líu , nhưng mà có chim trời vào gần là em nó vẩy cánh vẩy đuôi muốn chiến ! 3 hôm treo bẫy mới đc 1 con(ở khu em rất nhiều khuyên ) ! các bác cho em hỏi liệu bẫy con mồi như thế có dc chim hay không.
còn 1 vấn đề nữa nếu chim mồi ý là chim mái (tại vì em không thấy nó líu , và ông bên cạnh nhà nói là chim mái ) thì có bẫy dc chim trống hay ko các bác
mong các bác cho em ít kinh nghiệm - cảm ơn các bác.......

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom