Guest viewing is limited

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Vẫn trong chương trình luyện em CM thuộc chơi giàn thành mồi để còn đi bẫy cùng AE cho vui, hôm qua chuyển em CM thuộc sang lồng bẫy, treo lên cây trước sân nhà rồi đi làm.

Chiều về. Hic hic, có 1 em CM má trắng sập từ lúc nào...may mà vẫn sống, nhưng mà mắc lưới kỹ quá. Vướng nhiều nên gỡ mãi chẳng ra làm em CM thuộc giãy loạn cả lên, rụng cả lông cánh, lông đuôi, lại còn chảy máu chân nữa chứ??? Phải chuyển em thuộc sang lông tắm rồi gỡ mãi mới được em má trắng...Không có ý định chăm em nó mà chỉ luyện mồi nên thả em má trắng về với thiên nhiên.

Hôm nay thì chuyển em thuộc về lồng (nhà) cũ của em nó để lấy lại tinh thần :D

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Lập hội bẫy chào mào tại Hà Nội

Sao mà chim trời mắc lưới kỹ được cụ hungdt, thông thường lưới nó sập xuống thì ôm sát lụp mà, có khi vì cụ xót con chim trời nên nhẹ tay gỡ hoài không ra ấy chứ. Trước đây em cũng thường thế, có khi dính con chim gỡ không được phải lấy kéo cắt lưới luôn :a23:, sau này đi với mấy lão tiền bối thấy cách ổng gỡ chim về bắt chước : Hạ lụp xuống, 1 tay chụp lại cho nó bớt giãy, tay kia nâng vành lụp luồn vào túm 2 cái giò ( đoạn ngay đầu gối) , rồi cứ thế rút ngược ra, lắc qua lắc lại cho 2 cái cánh nó tuột ra khỏi lưới là xong.
Nhìn thì thấy mạnh bạo, hơi dã man nhưng thực tế thì không làm chim bị đau và chim mồi không bị hoảng đâu ạ.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0

Sao mà chim trời mắc lưới kỹ được cụ hungdt, thông thường lưới nó sập xuống thì ôm sát lụp mà, có khi vì cụ xót con chim trời nên nhẹ tay gỡ hoài không ra ấy chứ. Trước đây em cũng thường thế, có khi dính con chim gỡ không được phải lấy kéo cắt lưới luôn :a23:, sau này đi với mấy lão tiền bối thấy cách ổng gỡ chim về bắt chước : Hạ lụp xuống, 1 tay chụp lại cho nó bớt giãy, tay kia nâng vành lụp luồn vào túm 2 cái giò ( đoạn ngay đầu gối) , rồi cứ thế rút ngược ra, lắc qua lắc lại cho 2 cái cánh nó tuột ra khỏi lưới là xong.
Nhìn thì thấy mạnh bạo, hơi dã man nhưng thực tế thì không làm chim bị đau và chim mồi không bị hoảng đâu ạ.

mình toàn làm như bác này. làm như này cũng thấy chua con chim nhưng nó là cách gỡ chim dính lụp nhanh nhất và nhẹ nhàng nhất.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

hihi cụ Dơi cũng phải mần chi cắt lưới thế không biết.
Vâng, ngày còn nhỏ khi mềnh tóm được vài em chim đầu tay gỡ ra cũng hơi rối như thế.
Nhưng qua vài lần sau thì cũng tự nghĩ ra cách và làm y vậy, lẹ và gọn.
Chỉ cần sào xuống thò tay nấm chú chim lại không cho vùng vảy. Tay kia gỡ mặt bẫy, thò vào tóm cặp chân sát vào đùi thịt, vì cầm ngoài dễ gãy giò. Khi nấm được rồi thì gỡ cao mặt lồng bẫy lên và rút ra :D

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em chào bác, sắp có chuyến bẫy hả anh? cứ nghe đến bẫy là em lại sôi sục rồi. Con mồi của bác còn may chứ như nhà em lại có con chòe sổng nhà ai nó lao vào may mà biết ngay nên gỡ ra mà con Chào Mào nhảy rụng lả tả lông cánh.

delta_101086

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng thấy khó lúc đầu nhưng chỉ cần gỡ 2 chân ra trước, tóm đủ lực rồi lôi chim ra, chỗ nào vướng gỡ nhẹ là ra tuồn tuột luôn.

namcon99

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e bẫy đc chim thì hạ lồng cái là trùm mồi vào cái đã r nâng cánh lưới lên cầm vào đùi con chim dính bẫy cứ thế kéo ra thôi. bác mà cứ cầm cả người nó gỡ thì có khi càng vướng thêm ý chứ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom