Guest viewing is limited

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thực chất thì lâu nay chúng ta mỗi khi nhắc đến những chú khuyên đặc biệt, có giá trị thẩm mỹ và kinh tế cao thì thường là nhắc đến những chú Hoàng khuyên, khuyên mơ...Nhưng có lẽ còn ít người biết hay biết mà không nhớ hoặc giả ít nhắc đến một vẻ đẹp và một giá trị thẩm mỹ vô cùng cao và cũng không ít về kinh tế. Đó là những chú Bạch khuyên. Theo mình nghĩ thì cõ lẽ vì những nguyên nhân trên hoặc là có thể do nó quá ít trên thực tế và cũng vì thế mà quá ít người được sở hữu nó, tính đại trà là một từ hoàn toàn xa xỉ với những chú chim này. Mà thực tế đến bản thân mình cũng chỉ mới được một lần nhìn thấy mà chỉ là thoáng qua mà thôi vì người ta không cho lại gần, không cho chụp ảnh. Qua một thời gian tìm tòi thì mình cũng chỉ có được 2 bức ảnh về một chú bạch khuyên tại việt nam này, và nó thuộc sở hữu của một đại gia đất Sài thành. Cũng theo sự biết của bản thân thì cả Việt Nam chúng ta chỉ có hai chú Bạch khuyên. Một là chú mình sẽ đưa ảnh ra dưới đây, còn một chú thì muốn chiêm ngưỡng nó e rằng hơi khó vì nó là sở hữu của một trong tứ trụ triều đình. Nhưng mình cũng sẽ cố gắng biết đâu đó một thời gian nào mình sẽ được chiêm ngưỡng và có một vài bức ảnh cho mọi người cùng thưởng thức. Sau đây là hỉnh ảnh chú bạch khuyên một vẻ đẹp không thể cưỡng lại.

a>

Bức ảnh thứ 2:

a>

Chú khuyên này thì nó không được bạch hoàn toàn và chân, mỏ của nó cũng là màu trắng.
Còn chú thứ 2 mà mình chưa có hình thì còn đẹp hơn nhiều. Chân hồng, mỏ hồng, mắt cũng màu đỏ và toàn thân một màu trắng muốt. Chúc các bạn vui. Thân

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Quả là không thể cưỡng lại được ,chỉ muốn vồ luôn :a01: ,cám ơn cụ sir_thanhle đã sưu tầm cho anh em đã con mắt ,đẹp ,quá đẹp các cụ ạ :a15:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con này vẫn còn hơi phớt màu lông vàng nhỉ, cá nhân em thì thấy gọi em này là bạch kim cũng đc đấy,
nhìn con chim đẹp quá dúng là quá độc luôn, chúc mừng chủ nhân của e đó,:a01:
càng nhìn càng thấy phê, sắp ko đỡ đc rùi......:a11::a11::a11::a11:
có gì ko phải mong mọi người bỏ quá cho em!
thân!
cuong01:a36:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chưa thấy ai độc ác như chủ Topic này, gửi 1 tấm hình mà chẳng khác gì khủng bố tinh thần người đọc, chưa tính phải đồng loạt đi thay bàn phím máy tính vì bị thấm nước (...). Hic hic hic

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp quá!em mà có một chú thì...:a01:..ước mơ vẫn là ước mơ

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
wow .. quá đẹp... hihi... nhìn bề ngoài thì quá tuyệt rùi .. còn tiếng hót thì sao .. có ai nghe chưa xin cho thêm ý kiến...
Thân !

vinasoy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không chỉ có Hoàng khuyên , Khuyên mơ lên ngôi và bây giờ theo quan điểm của em là Bạch Khuyên Công Tử là số 1 . Không có Khuyên nào có thể địch nổi . Em rất kết Bạch khuyên . Càng chiêm ngưỡng càng thấy cái hay của nó .

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
đẹp wa xá là đẹp.con này thuộc sở hữu của anh Lê luôn ạ?nhìn mà thèm wa.

ticana

"Panda yêu"
SVC$
0
đẹp wa xá là đẹp.con này thuộc sở hữu của anh Lê luôn ạ?nhìn mà thèm wa.

Con này thuộc sở hữu của mình...và của mọi người đam mê chim cảnh.Có điều chỉ trong giấc mơ,mà thôi...In our dream

Cám ơn cụ sir_thanhle,cho mình hỏi thêm tứ trụ triều đình nghĩa là gì vậy?

Thân!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
bạch khuyên là vua của loài khuyên,nó có được vẻ siêu đẳng,xin cám ơn anh sir thanh le

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Quả là không thể cưỡng lại được ,chỉ muốn vồ luôn :a01: ,cám ơn cụ sir_thanhle đã sưu tầm cho anh em đã con mắt ,đẹp ,quá đẹp các cụ ạ :a15:
Mình sẽ cố gắng làm Paparazi để kiếm thêm được hình ảnh của chú Bạch khuyên thứ hai trong một ngày gần nhất, đảm bảo mọi người sẽ còn phải mệt hơn nữa đó cụ Thiên Điểu à :a35:. Thân

wow .. quá đẹp... hihi... nhìn bề ngoài thì quá tuyệt rùi .. còn tiếng hót thì sao .. có ai nghe chưa xin cho thêm ý kiến...
Thân !
Tiếng hót thì thực chất là chưa có clíp được bạn ạ, nhưng mà nó cũng bình thường như những chú khuyên khác thôi. Nó chí hơn ở chỗ độc và những người chơi khuyên màu thích thú thôi. Thân
Không chỉ có Hoàng khuyên , Khuyên mơ lên ngôi và bây giờ theo quan điểm của em là Bạch Khuyên Công Tử là số 1 . Không có Khuyên nào có thể địch nổi . Em rất kết Bạch khuyên . Càng chiêm ngưỡng càng thấy cái hay của nó .
Đúng rồi đó bạn. Bạch khuyên đúng là số một không có đối thủ về độ độc đáo rồi. Nên vì thế mà giá cả của nó cũng rất ơ kia đó. Thân

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
đúng là bác nói đúng .lần đầu tiên trong đời.cái này gọi là vủ trụ chứ ko phải là máy bay.một nét đẹp hoàn mỉ kiêu sa nhưng lại thấy nhẹ nhàng .ai sở hữu chúng là đúng danh đúng nghĩa

thân

khuyên cốm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bác đã cho chúng tôi được mở rộng tầm mắt, chính xác là tôi cũng đã nghe về loại khuyên cực kì hiếm này nhưng thật sự tôi nghĩ ở TQ chứ chưa từng nghĩ nó vẫn hiện hữu tại VN chúng ta, chú khuyên ở trên thật sự tuyệt đẹp, cám ơn bác lần nữa.
Tứ trụ triều đình là 4 cột trụ chính của triều đình thời xưa, 4 chức vị cao nhất sau Hoàng đế, đại loại là dưới 1 người trên vạn người đó bác, theo 1 vài nguồn tin em có được thì con bạch mà bác chủ topic hết lời ca ngợi kia, em cũng chưa được nhìn thấy bao giờ nhưng nghe qua 1 người nhìn rồi thì: CÓ MỘT KHÔNG HAI TRÊN ĐỜI, hiện đang trong tay 1 VIP tứ trụ (Đại tướng, Thủ tướng, Chủ tịch, Tổng Bí Thư.........) các bác suy đoán nhé, em không dám nhắc sợ phạm húy :a24:
Rất mong bác Le săn được ảnh để anh em cả nước mở mang tầm mắt đồng thời có cái mà tự hào với Tàu khựa, đảm bảo Tàu khựa chưa có chú nào thế này, cám ơn bác lần nữa

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
Cám ơn bác đã cho chúng tôi được mở rộng tầm mắt, chính xác là tôi cũng đã nghe về loại khuyên cực kì hiếm này nhưng thật sự tôi nghĩ ở TQ chứ chưa từng nghĩ nó vẫn hiện hữu tại VN chúng ta, chú khuyên ở trên thật sự tuyệt đẹp, cám ơn bác lần nữa.
Tứ trụ triều đình là 4 cột trụ chính của triều đình thời xưa, 4 chức vị cao nhất sau Hoàng đế, đại loại là dưới 1 người trên vạn người đó bác, theo 1 vài nguồn tin em có được thì con bạch mà bác chủ topic hết lời ca ngợi kia, em cũng chưa được nhìn thấy bao giờ nhưng nghe qua 1 người nhìn rồi thì: CÓ MỘT KHÔNG HAI TRÊN ĐỜI, hiện đang trong tay 1 VIP tứ trụ (Đại tướng, Thủ tướng, Chủ tịch, Tổng Bí Thư.........) các bác suy đoán nhé, em không dám nhắc sợ phạm húy :a24:
Rất mong bác Le săn được ảnh để anh em cả nước mở mang tầm mắt đồng thời có cái mà tự hào với Tàu khựa, đảm bảo Tàu khựa chưa có chú nào thế này, cám ơn bác lần nữa
Bạn nói đúng rồi, khả năng bạn cũng biết là nó thuộc sở hữu của ai. Nhưng đúng là nhìn thấy nó thì mọi người sẽ biết là có một không hai trên đời thực sự. Mình sẽ cố gắng săn được ảnh vì cái này cũng có thể nói là có hy vọng vì mình cũng đã vào đó được một lần, nhưng khi đó nói thực là chưa biết gì nên chưa có được ảnh của nó. Hãy cứ tự hào là người Việt Nam đi các bạn nhé. Thân

elnino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ước gì ....
Công nhận là ko còn lời nào để nói nữa ...
Thân.

datviettri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
wow đẹp wa. có ai cho em hỏi giá hoàng khuyên được ko em biết có ng` định bán nhưng ko biết giá mong các ace cho em giá sát sát tí
cảm ơn..>?!

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Bạch khuyên công nhận vị trí số 1 :) tuy nhiên nếu bạch quá thì lại làm " lu mờ " đi đặc điểm nổi bật nhất của khuyên đó là : Họa !! . Theo cá nhân mình thì Hoàng Khuyên đẹp hơn :D

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Quả thật không thể cưỡng lại nổi cái vẽ đêp hoàn mỹ của nóa... mong anh sir_thanhle sẻ sớm cóa hình của e nóa thân!:a45:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom